Ở chỗ em xin việc cần một đống tiền (100-300 triệu), gia đình thì khó khăn, làm như thế thì biết khi nào mới lấy lại vốn?

chậc
tưởng gái thật
gác làm tim em tan nát … :sob:

1 Like

Chắc xin làm công chức

học cntt ra tôi chưa nghe thấy vụ này bao giờ , bọn nó đâu có ngu đâu mà tuyển đứa phá hoại vào làm , bạn nghĩ đi cho dù là có đi chăng nữa nhưng bạn vào đó làm việc liệu có đủ năng lực đáp ứng cho họ ko rùi lai bị đuổi việc tốn cả tiền 100-300 củ suy nghĩ lại nhé, riêng đói với mấy ngành kĩ thuật thì ngta tuyển chất xám thoy bạn, nếu bạn có đủ năng lực thì làm gì mà sợ thật nghiệp

1 Like

100 củ chỉ là lương tháng của nhiều nhân viên MS thôi ấy chứ =))

Ngành CNTT và các ngành kỹ thuật thường là quan trọng chất xám và năng lực em nhé, nên yên tâm là chuyện đó xảy ra rất ít, nếu có thì sự phân biệt thì chủ yếu là ở kỹ năng mền của em thôi hay gọi là kỹ năng xã hội đó .

1 Like

Đã là các công ty tư nhân thì sợ gì tốn tiền để xin. Có tài là vào thôi mà

1 Like

Nếu ở BKAV hay FPT thì còn có khả năng, còn nếu muốn tầm làm cho Microsoft hay Google thì phải

1. Học ở trường danh tiếng ở Mỹ, có thành tích học tập xuất sắc
  2. Học ở Việt Nam: Phải có thành tích cực kỳ nổi bật lúc còn ở ĐH, kiểu như đoạt giải Olympic, hoặc mấy thành tựu như anh Hoàng Ngọc Diệu hay Dương Ngọc Thái,… :joy:

Nói thật chứ ghét nhất các bạn cứ hở ra là “Gia đình em khó khăn nên em cần việc lương cao tầm mấy chục hay vài trăm triệu” nhưng hãy trả lời câu này: “Bạn có gì đáng để chúng tôi bỏ ra từng ấy thuê bạn?”

2 Likes

E xin vào đâu mà 100-300tr, ảo giác à, FPT ngày nào nó cũng tuyển đầy ra đấy nhưng năng lực cao nó mới nhận, lên timviecnhanh.com gõ FPT thì biết, còn chỗ nào 100-300tr vào đấy tham nhũng lấy lại mấy hồi

1 Like

Hoặc phương án thứ 3 là hack nó :))

a trai mình làm kỹ thuật cho FPT cả năm nay. chủ yếu là thực lực, chứ có tốn xu nào đâu nè. Tỷ lệ chọi thì hơi đông thôi với công việc cũng khá căng thẳng về giờ giấc

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?