Nút back trong webview bị lỗi

Mình đang có 1 cái webview trong android, webview này mình đã cho nó load link trong chính webview chứ không phải là mở quan một browser mặc định.
Hiện tại, nó có 1 lỗi như thế này. Nếu người dùng vào webview và chưa click vào link, sau đó click nút back của máy android thì nó không sao, nó tắt webview và quay lại trước bình thường. Nhưng khi người dùng đã click vào xem thêm 1 link khác ở trong webview rồi bấm nút back để quay lại thì app bị crash.
Mình cũng đã search thì thấy trên StackOverflow họ nói mình phải thêm đoạn code này:

@Override
    public void onBackPressed() {
        if (webView.canGoBack()) {
            webView.goBack();
        } else {
            super.onBackPressed();
        }
    }

Nhưng khi mình thêm vào thì Android Studio báo lỗi, không cho Override, hình như không hỗ trợ. Mình là một newbie, nên chưa rành về mấy cái này.

Mong mọi người giúp đỡ!

method onBackPressed cần override là method của Activity chứ không phải của WebViewClient, bạn nên xem lại cú pháp mã nguồn của mình, hoặc nếu cần thiết có thể học lại java cơ bản để tránh những lỗi ngớ ngẩn này trong tương lai.
Ps: Android Studio chỉ là 1 ide, nếu nó báo 1 lỗi gì đó thì có nghĩa là bạn đang viết sai 1 cái gì đó chứ không phải do nó không hỗ trợ.

4 Likes

Cảm ơn bạn nhiều!
Mình đã sửa lại được rồi.

Em cũng bị vậy! Làm sao sửa vậy ạ?

Fix bằng cách override method onBackPressed cua Activity.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?