Notification như trong facebook

Tình hình là khi em cmt tại 1 post nào đó thì ng ta like hay rep thì mới hiện noti. Còn người khác cmt thôi thì ko hiện. Anh @ltd có thể cập nhật chức năng như noti trong facebook là ng ta chỉ cmt ko rep hay like nhưng vẫn hiện noti để biết post đó còn hoạt động được không. nhiều post em cmt xong rồi mấy ngày sau nó trôi đi đâu mất dù nó vẫn còn hoạt động

Khi bạn watching một topic và topic đó có comment mới thì lập tức sẽ có thông báo đến tài khoản của bạn :blush:
Khi bạn tạo một topic mới, mặc định nó sẽ là Watching

Khi bạn comment 1 topic ( hoặc đọc nó trong vòng 2 phút) mà topic đó không phải của bạn thì nó sẽ tự động chuyển sang Tracking, Tracking thì thông báo sẽ hiện ở Unread

Đọc thêm ở đây :smile:

5 Likes

Thế sao ko để mặc định là watching nhỉ, nếu nhiều cmt mới thì gộp vô một noti như trong fb luôn, đã cmt tức là quan tâm bài viết rồi, còn khi nào thấy ko muốn quan tâm nữa thì mới tracking hoặc mute.

Như trên thì em phải xóa cái cmt ko rep anh vì như thế nó ko hiện thông báo đc, phải rep lại có phải bất tiện ko

1 Like

Thì tracking cũng là thể hiện quan tâm đến topic rồi đó bạn. Bạn muốn xem topic mình tracking có gì hot thì chỉ việc ấn vào nút Unread ở ngay trang Home. Như vậy sẽ lọc được những topic cực kỳ quan tâm, quan tâm, bình thường, và k quan tâm.

Khi bạn muốn noti đến mình bạn chỉ việc ấn vào nút reply, nếu như quên, ấn vào cái bút chì để edit, xong ấn vào nút reply lần nữa. Nếu lười thì có thể tag mình như thế này: @thanhmssl10

Trong tương lai sẽ có rất nhiều topic, dẫn đến sẽ có nhiều notification. Đạt không thích notication của FB vì nó notify cả những tin nhắn của những người khác nói chuyện với nhau trong post mình đã tham gia. Trong khi đấy forum thì sẽ có rất nhiều topic, thông thường các topic sẽ sống rất lâu, có thể active vài tháng liền, điều này dẫn đến bạn sẽ bọ notify liên tục.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?