Nộp bài C++ trên gg classroom ra tệp nhị phân

Dạ mọi người ơi cho em hỏi là em nộp bài c++ trên gg classroom cho thầy mà nó ra tệp nhị phân, ấn vào thì nó ko hiện gì cả, ở trường em thao tác y chang thì nó vẫn ra bthg (như mấy tệp trên)

em cám ơn mng nhiều.

Bạn kiểm tra lại Bai07.cpp trên máy của bạn xem, bạn mở bằng text editor nó hiện ra gì ko?

1 Like

là cái nào vậy ạ :cry: em hong rành cái này lắm

Cái nào cũng đc bạn, notepad hoặc vscode đều đc

dạ nó hiện vậy nè

Bạn upload file bt06.cpp với Bai07.cpp lên mình xem thử, coi có gì khác mà nó nhận là file binary

Mình tìm trên google thì cũng có trường hợp bị như bạn

https://support.google.com/edu/classroom/thread/219966886/cpp-file-format-becomes-binary-and-cannot-be-viewed?hl=en-GB

2 Likes

Hoặc có thể file bạn encode ko đúng

dạ file bt06.cpp em làm ở máy trường nên hong có file ạ em có ảnh cap thoi đc hong ạ? file 7 em up lên ko được ạ TT, anh/chị có mail hong em gửi cho

Bạn có thể up file ở đây: https://gofile.io/

File 7 cậu upload lên google drive rồi map sang google classroom phải không? :smile:
Những file còn lại có phải cậu upload trực tiếp từ máy tính sang google classroom không?

Có thể là thế thật

Bai07.cpp: c program text, ASCII text, with CRLF line terminators

dạ hong ạ, file 7 tớ viết xong từ vsc xong là vào gg tải file từ ổ đĩa lên. Thao tác như trên trường á bạn

Tại tớ thấy biểu tượng của file có vẻ khác. Có vẻ như file 7 của cậu được link tới google drive, còn các file còn lại thì không.
Cậu kiểm tra được không?

Với cả, cậu có cài google drive trên máy cá nhân để đồng bộ tự động không? :smile:

dạ này em check trong gg drive. Em search thì có hiện chữ ứng dụng gg drive nhưng khi mở là qua chrome ạ

Hm, ý tớ là, khi cậu mở file 7 trên Chrome, cậu có thấy giao diện giống như hình 2 ở dưới này không? (Có logo tài khoản của cậu, với nút “folder” ở góc trên phải).

Tớ vẫn chờ câu trả lời cho câu này :smile:

1 Like

à dạ khi mở lên thì giống hình, còn vụ đồng bộ hình như là có ạ

1 Like

Cho mình luôn các bài trước luôn được không? Các bài mà nó nhận dạng là Văn bản ấy.

dạ cap nội dung đúng hong bạn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?