Những cách kiếm tiền bằng máy tính

Chào mọi người, hiện mình có thể làm những gì để kiếm tiền với máy tính không ạ. Không liên quan đến lập trình. Em cảm ơn mn

• design, content creator, bán hàng online, CSKH, trading, thiết kế nhà/nội thất, dạy học, … => nghề nào cũng cần máy tính cả.
  • cày game bán acc, trick facebook, gõ captcha, scan web, reg acc clone, chạy ads thuê, scam newbie, seo WordPress.
3 Likes

có khá nhiều cách kiếm tiền dùng đến máy tính mà không cần code, như bác @gogen chia sẻ tuy nhiên còn tùy thuộc vào trình độ chuyên môn và khả năng tài chính của bạn

3 Likes

Đào bitcoin, etherium, chia, làm youtuber :kissing:

2 Likes

Bạn phải nói rõ ra là bạn dùng máy tính gì, có bao nhiêu máy tính, trong hay ngoài lãnh thổ, trình độ, kinh nghiệm ra sao, …

• Máy cỡ chomebook thì kiếm tiền dựa vào sức người : CSKH, content creator, chạy ads, dịch vụ Facebook, gõ văn bản thuê … có vốn thì trade chứng khoán, tiền mã hoá, ngoại hối, …
  • Máy mạnh thì làm design, editor, stream game trên youtube, …
  • Nguyên dàn trang trại VGA thì đào coin.
    Tiêu cực tí thì : làm trick MMO, reg clone bán acc, treo tool fb Youtube, game, đi scam, …

Hỏi chung chung như bạn sao trả lời được, giờ ai cũng xài máy tính, bãi giữ xe còn xài máy tính quẹt thẻ mà.

3 Likes

Trick fb là kiểu tăng like tăng sub hả anh, bạn e nó k biết gì về máy tính, nhờ em hỏi giùm, đầu tư tầm 30 củ vào máy

Dạ em hỏi gìum bạn, trình độ chuyên môn thì k có, mà nghe nói đầu tư máy tính tầm 30 củ k biết làm gì cho hợp lý anh nhi

Dạ là win bình thường tầm 30 củ, k có trình độ chuyên môn, với chỉ có 1 máy, thì k biết làm gì cho hợp lý anh nhỉ

Thử hỏi đứa bạn là mua cái máy tính đó về làm gì và cái máy đó có cấu hình như thế nào xem. Mỗi máy được thiết kế để phù hợp với nhu cầu nào đó, nếu chỉ nói chung chung là máy đó 30 củ thì làm sao biết được nó phù hợp với cái gì? Với tầm 30 củ thì quá dư xăng để làm mấy công việc bình thường rồi.

1 Like

Dạ, thường thì người k có trình độ, k chuyên môn thì theo anh nên làm gì và đầu tư tầm bao nhiêu

Bạn nên tìm Google và tìm hiểu xem nhắm làm được những gì rồi hãy mua máy.
Dựa vào những gì bạn đã đưa ra thì thấy trước mắt tiền đó để mua xe chạy xe ôm… là hợp lý hơn mua máy tính “30 củ” về mà không biết để làm gì.

3 Likes

" không có chuyên môn và k có trình độ " - mình thiết nghĩ vấn đề thay vì đầu tư máy tính 30 củ thì nên dành 15 củ vào việc học và nâng cao " trình độ chuyên môn " của một lĩnh vực nào đó, 15 củ mua lap. và " hãy đặt nền móng thật chắc trước khi xây nhà "!!!

2 Likes

chưa có chuyên môn, kinh nghiệm, cũng lần đầu mua máy tính mà mua máy tính 30 củ ngồi nhìn task manger CPU chưa lên nổi 10% cũng vậy à, nếu biết tiếng Anh thì dịch thuê cũng được, còn ko thì mua chiếc wave alpha chạy giao đồ ăn mùa dịch này

1 Like

À tại bạn em ở nhà sửa máy cưa, nên thời gian rảnh muốn kiếm gì làm để kiếm thu nhập nuôi vợ con thôi :sweat_smile:

đúng rồi, dịch này ở nhà người bán hàng online nhiều, nhiều người hóng fb nên buff like, sub tăng view cũng kiếm kha khá, nhưng không biết code cũng khó, chủ yếu đi rao bán, chào hàng không khác gì bán kem trộn online.

1 Like

Nhưng mà cái tool để buff like, sub này ở đâu anh nhỉ

có hai cách:

• có tiền : mua tool và tìm hiểu về cách dùng
  • bạn tạo ra tool: bạn cần học lập trình và nhiều hơn thế nữa
1 Like

đọc mà tức ghê :triumph: toàn chờ ăn sẵn không à, bạn search nguyên câu này vô google, mấy dịch vụ fb người ta chạy ads toàn trang top 1 google không à, ngoài ra trên facebook đầy các nhóm công khai vụ này, trên youtube thì nhiều hướng dẫn thôi rồi, tiktok thì khỏi phải bàn, …
Mình không đưa link vì khg quảng cáo, search phát ra ngay @@
Báo giá luôn :
15VND/1follow -> acc clone fb
50-80VND/1 follow -> acc việt via thât
3VND 1 lượt join group
đủ các thể loại …
bạn chỉ cần bỏ ra vài chục nghìn test thử thôi, kiếm đại cái web nào rồi vô trong đó hướng dẫn API rõ ràng, mở vô trang chủ là pop up hiện SDT support hiện kín màn hình rồi, có gì alo hỏi
muốn tìm hiểu mà khg quyết liệt gì hết, vài hôm nữa lại lên hỏi “có 30 triệu nên ráp máy sao để kiếm tiền nhanh thu hồi vốn” :sneezing_face:

2 Likes

Cậu nên bảo bạn cậu vào đây hỏi Khoa à :sweat_smile:
Không có trình độ chuyên môn là một chuyện, tới vấn đề của mình cũng nhờ một người không có chuyên môn khác hỏi giúp, với câu hỏi không thể tệ hơn được.

30 triệu đó cậu có thể bảo cậu ấy trả lương cho cậu 5 triệu (có vẻ như cậu ấy là sếp của cậu, và cậu xứng đáng nhận lương khi đi hỏi giúp sếp của cậu như vậy. Bọn tớ cho lời khuyên miễn phí thôi), sau đó dùng 25 triệu còn lại để mua sách/đăng ký khóa học và học như @vmd2113 đã nói.
Không có kiến thức thì kể cả bạn ấy có 30 tỷ, bạn ấy cũng không biết làm gì ngoài tiêu hết đâu.

5 Likes

Không biết bạn đã nghe tới bộ môn cheat game chưa?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?