Nhờ tư vấn SmartWatch

Mọi người cho mình hỏi nếu smartwatch dưới 400.000đ thì nên mua loại nào ạ. Em muốn mua một cái để có thể lướt web (có wifi) và một số tính năng liên quan đến sức khỏe, thể thao ạ.
(Em thấy của Xiao Mi, và Inwatch B,C cũng khá vừa túi tiền nhưng k biết chất lượng có ổn không?)
Em cảm ơn :slight_smile:

xiaomi miband 2 (vòng suc khỏe), không web, không wifi
i5, i6 plus
chỉ biết có nhiêu đây nhưng 400k mà muốn web wifi thì không ngon đâu

E chỉ cần từ điển là chính ạ, với có một số cái đo đạc về sức khỏe, routine càng tốt.

Mình ko hiểu lướt web trên cái màn bé hơn bao diêm thì có gì vui ?

À, tiện thôi bạn, chứ giờ mỗi lần đi đâu vác cái điện thoại cũng hơi mệt. :slight_smile: Lướt web nhưng chỉ xem mấy cái đơn giản ấy mà.

Mình nghĩ lướt web trên cái màn hình smartwatch bé tí chỉ hại mắt chứ không có lợi. Dù web nào cũng có giao diện mobile nhưng nó vẫn quá to đối với smartwatch
Tốt nhất smartwatch chỉ dùng để xem nội dung càng ngắn gọn càng tốt như thông báo, theo dõi sức khoẻ và giờ

2 Likes

Nói chung bạn cứ nên mua Mi Band 2 đi, dùng smartwatch để lướt web cũng chẳng có lợi ích gì đâu.

1 Like

SmartWatch khi mua thì cứ so đo đủ các thứ, tính năng các kiểu. Mua về nghịch tầm 1 tuần là chán thì chỉ còn dùng mấy chức năng cơ bản như xem giờ, đổi watch face, tìm đường, đo calo, nhịp tim là hết. Vì vậy bạn cứ chú trọng những cái cơ bản, đừng đọc quảng cáo mấy tính năng lan man chẳng mấy khi dùng. Mà Smartwatch giá rẻ thì mình khuyên là đừng mua thì hơn vì chất lượng gia công tệ, các tính năng chạy thì hên xui. Còn không thì bạn mua về nghịch cho đỡ thèm rồi chịu lỗ bán lại cũng đc.

Một người đã dùng qua Fibit Alta, Apple Watch, Urban Watch và giờ là HuaWei Watch chia sẻ.

2 Likes

Em thấy bác nói chuẩn đấy, cứ Casio mà quất =))

1 Like

Hehe, thanks mấy bác, e sẽ xem xét kỹ. Thực ra mua hộ con em chứ mình không có nhu cầu, chắc nó mua để tra từ điển là chính :frowning:
Vì hứa rồi nên mua thôi ạ :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?