Nhờ tư vấn mua đúng của pin của laptop cũ

Chào anh chị, em có con latop hp cũ dùng cũng được 7,8 năm. Do pin bị hỏng nên em đang định mua pin thay thế nhưng chưa tìm được, rất mong được anh chị tư vấn ạ.
Máy của em là latop HP Notebook 15-ac146tu. Em đã thử tìm pin trên mạng nhưng toàn thấy ra loại pin HP Pavilion 15-ac146TU này (em đang phân vân vì nó khá giống nhau). Ac có thể xem giúp em 2 loại pin này có thể thay thế cho nhau được không ạ. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

5 năm trở lại thì được, con laptop trên 5 năm thì cho nó nghỉ hưu đi, mua pin làm gì, hàng chính hãng không còn đâu. Mua pin trôi nổi vừa mắc (so với giá trị còn lại của con máy hiện đang) vừa nguy hiểm vì khả năng không đúng pin xịn, đạt tiêu chuẩn, đã từng nhiều người bị pin laptop hàng trôi nổi kém chất lượng, nổ làm bị thương rồi.

Nếu vẫn cố, không sợ rủi ro nổ thì cũng tham khảo qua bài này rồi mua pin gần giống nhất có thể.

5 Likes

Pin của mấy lọai này hầu như cũng chỉ là hàng bên chị na sản xuất để thay thế thôi, chứ không có hàng hãng đâu
Nếu nhu cầu di động không cao thì không nên mua

6 Likes

Em cảm ơn anh chị đã tư vấn ạ. Tại em thấy máy nó vẫn còn tốt, chơi mấy tựa game như lol nếu để cấu hình thấp thì vẫn oke. Em cho em của em về học online nhưng máy không pin, em sợ lúc nó thi mà mất điện cái thì mệt ạ.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?