Nhờ chỉ ra vài điểm cơ bản khác nhau giữa DEV-C++ với Visual Studio

Như tiêu đề thôi ạ. Em mới bắt đầu tập tành lập trình cho giống hackers :)). Vâng đùa vậy đủ rồi. Em xài DEV-C++ thấy khá ổn tuy nhiều chỗ khác so với bài giảng của anh Đạt. Lại không dám setup VS vì thấy nặng quá @@. Mong mọi người chỉ giùm em mấy cái này chứ thực tình chả biết gì. Thanks !!!

Trăm nghe không bằng một thấy
Trăm thấy không bằng một dùng :joy:

1 Like

So Dev C với VS giống như là so tàu chiến hạng vừa với tàu sân bay vậy :)).
Một cái IDE cùng lắm là vài chục M so với 1 IDE vài chục GB.

1 Like

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

Anh dùng thuật ngữ như rày sao em hiểu @@ ý em là kiểu như DEV-C++ có bị thiếu chức năng so với VS không ấy ạ.

Trời ơi thằng mới nhập ngũ mà bác cho 1 tràng nào GNU rồi IDE là những cái gì sao em hiểu ???

Điều kiện nó khong cho phép bác ạ . Haizz

Không cần phải cài VS, dùng Dev-C++ cũng được. Mặc định thằng Dev-C++ nó dùng chuẩn 98, VS thì trước giờ đóng cứng chuẩn 98 rồi. Khác compiler nhưng giống standard thì cũng ổn, không cần phải quá băn khoăn.

1 Like

Dùng Visual c++ express ấy, bao nhẹ

Mình nói thế tưởng cậu hiểu rồi chứ @@ :
1 IDE thuộc hạng cùi bắp nhất (DEVC) và 1 IDE thuộc hạng khủng nhất (VS).
Về chức năng :
DevC++ :
Có 2 chức năng chính là soạn thảo (editor) và biên dịch (compiler) cho ngôn ngữ C++.
Ngoài ra không còn cái gì nổi bật nữa và chỉ dùng cho lập trình phần mềm trên Windows dùng C/C++.
VS :
Là IDE cho nhiều ngôn ngữ : C/C++ , C#, VB, ASP,… đi kèm các công nghệ liên quan.
Để dùng cho nhiều việc : lập trình di động, lập trình phần mềm, lập trình Web …
Có tích hợp Intellisense (nhắc lệnh), Visual (kéo thả), Debugger (chạy thử dò lỗi) , Analyzer (phân tích sự kiện, CPU, RAM, Ngắt hệ thống khi chương trình đang debug).
Ngoài ra còn hỗ trợ rất nhiều tính năng khác.

1 Like

Bao gì hả bác @@ cái ấy có đủ funtion không ạ ??

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

Em dùng bản Visual C++ express 2010 từ hồi còn học C/C++ cho tới giờ <(") tất nhiên nếu bác dùng ngôn ngữ khác thì cài bản express khác vào

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?