Nhật ký tự học lập trình — part 0 — Prison break!

~>Link bài đầy đủ: https://medium.com/@nhaancs/nhật-ký-tự-học-lập-trình-part-0-prison-break-aedaa77cc1af

Hi anh em! Trong series này mình sẽ chia sẻ lại quá trình tự học lập trình của bản thân. “Prison break” (vượt ngục) là gì? Đây là tên series truyền hình mà mình rất thích và ý nghĩa của nó cũng khá giống với nội dung series nên mình quyết định chọn làm tiêu đề cho bài mở đầu này!

Đến đây chắc trong đầu bạn đang có 1 dấu chấm hỏi to tướng là “Cái gã này đang nói gì thế này? Hắn là ai nhỉ?”
Ok men, mình tên Nhân, hiện tại đang làm “cu li” tại một công ty out source trong ngành IT. Mặc dù làm coder nhưng chuyên ngành của mình không hề liên quan gì tới Công nghệ thông tin. Kiến thức lập trình của mình có được hoàn toàn là do tự học.
Mục đích của loạt bài này là chia sẻ lại những gì mình đã trải qua, những khó khăn đã gặp. Mặc dù trình độ còn hạn chế nhưng hy vọng nó sẽ giúp ích được cho bạn, tuy hoàn cảnh mỗi người mỗi khác, có thể bạn đang học IT nhưng ở một số khía cạnh nào đó mong là mọi người sẽ tìm thấy nhiều điều thú vị qua series này.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?