Nhận dạng khuôn mặt dùng OpenCV

Hiện e đang có bài tập lớn về nhận dạng khuôn mặt dùng OpenCV. Tìm trên mạng khó tìm thấy hướng dẫn dùng OpenCV :cry:
Có a nào từng dùng hay có kinh nghiệm, tài liệu về OpenCV chia sẻ cho e vs - Help me :sob: :sob:

Search keyword: Face recognition opencv

và đc link từ trang chủ luôn: http://docs.opencv.org/modules/contrib/doc/facerec/facerec_tutorial.html

4 Likes

cảm ơn bạn nha!!
bạn từng dùng qua về OpenCV chưa vậy?

‘3’ có nghe qua chứ chưa xài :stuck_out_tongue:
Bạn có thể lên youtube xem người ta code cũng đc. Mình biết nhờ xem cái clip nhận diện biển số xe ‘3’

3 Likes

face recognition thì t chưa thấy cái nào nó hướng dẫn code cả, chủ yếu là t muốn hiểu và làm được để thầy giáo còn hỏi nữa…

Bạn đã down và cài đặt xong OpenCV tìm trong thư mục của nó (dạng C:\OpenCV2410\opencv\build\doc) file hướng dẫn opencv_tutorials.pdf, trong chương 3: IMGPROC MODULE. IMAGE PROCESSING, có phần Template Matching, bạn đọc phần đó sẽ giúp bạn được đó :smile:

giờ t ms biết đấy… Thanks bạn nhiều !!! :smile:

1 Like

cái này chạy trên nền nào vậy bạn. Down OpenCV về rồi mà mình ko biết làm sao để chạy cả

Bạn còn demo về phần nhận dạng khuôn mặt nữa k, có thể cho mình xem qua đk k, mình đang làm về cái này mà ms chỉ biết sơ sơ à

Bạn còn demo về phần nhận dạng khuôn mặt nữa k, có thể cho mình xem qua đk k, mình đang làm về cái này mà ms chỉ biết sơ sơ à @MihnPorus

có cái projectoxford.ai nhiều thứ hay hơn :smiley:

bạn còn tài liệu về opencv nhận diện khuôn mặt k cho mình xin tham khảo với

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?