Nên mua RAM 4GB của hãng nào?

Mình đang định lắp thêm ram 4gb.Vậy cho mình hỏi thì nên mua hãng nào mình search thì thấy bên hanoicomputer khá nhiều loại? Có cần mua cùng loại hay chỉ cân cùng bus thôi ạ.Còn cả điện áp nữa.

mua king Max 2GB đi bạn

Máy mình đang dùng ram samsung bạn à.vậy có cần phải mua ram của samsung không.hay chỉ cần cùng bus và cùng dung lượng.tiện thể ở hà nội chỗ nào bán ram samsung uy tín ạ :frowning:

nếu bạn dùng ram samsung rồi thì cứ thế mua thêm rồi gắn vào. Chứa không cần phải mua loại ram khác đâu. Mua ram khác thì sợ chạy không đồng bộ lắm. Nhớ mua cùng bus của ram hiện có.
Mình ở tp.hcm nên không biết của hàng nào ở hà nội cả.

1 Like

mua về gắn thêm thì cứ thế gắn vào là dùng được ạ có cần cấu hình hay gì không ạ?

không có cấu hình gì hết. Miễn main còn chỗ cắm thì mua về sai thôi. Mua ram cùng bus với ram hiện tại. Nếu không biết thì tháo ram hiện tại mang ra ngoài cửa hàng nhờ tư vấn.

ttks đã mua cùng hãng cùng bus và cùng dung lượng :).nhưng không cùng ngày sản xuất :v

kingston đi bạn. Nổi tiếng hơn kingmax nhiều. Giá cũng ngang ngữa nhau. Mua loại HyperX Fury ấy

bác mua ở đâu? RAM bao nhiêu GB và giá bao nhiêu vậy ạ?

Mình mua ram samsung nhé cho nó đồng bộ 2 cái.ram 4gb bus 1600 giá 580k

Ram 2gb Kingston bus 1600 mà giá 350k rồi. chắc hét hè mua cái lắp vào thành 6gb

thế mua thêm RAM thì mình nên mua RAM của máy hay RAM hãng khác như Kington mà mấy bác kia nói nhỉ?

ưu tiên cùng bus, cùng dung lượng,xong cùng hãng bạn ạ.Kiếm được cái ram giống ram
máy đang dùng là tốt nhất

1 Like

laptop thì vẫn lắp thêm được chứ bạn??
Mình dùng Lenovo ideapad S410p thì nên mua RAM 2GB nào nhỉ?

Bạn tải CPU-Z về để xem máy có mấy cổng ram.Và ram đang dùng Hãng nào và bus bao nhiêu nhé.

1 Like

… sao một số đứa bạn mình lại khuyên nếu có tiền thì đi mua RAM của hãng Corsair nhỉ?

Chắc là bạn của bạn đang làm trong công ty đó :blush:

e cũng ở hn đây, bác mua ở đâu vậy

Mình thấy 4gb là khá đủ rồi. Các tác vụ vẫn chạy ổn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?