Nên mua macbook pro hay macbook air để sử dụng lập trình

Lập trình thì đương nhiên bạn nên mua pro rồi, nếu có điều kiện cứ mua Mac, sau này rồi cũng phải mua ah :grin:

Có visuak studio code nhưng cũng chỉ để gõ thôi ko ngon như thằng visual studio community trên win đâu :smile:. Ko code ios hay mac thì mua mac về cài win là ngon nhất :v:

Sau topic này thấy có người hài vãi. Chém gió cho đã bị người khác bóc mẽ thì lên mặt còn inbox nội quy =))))))
Tôi là người ghét thể loại chém to, phóng đại sự việc. Ko thích cách nói của tôi thì chặn. Chả rảnh mà phải trả lời cái inbox vớ vẩn kia =))))

Các bác cho em tư vấn nên chọn Mac Pro hay Dell insprion 7559. Em dùng để lập trình

Mac Pro đi bạn ơi :smiley:

Mac Pro, chắc chắn rồi.

cấu hình con mac air của anh thế nào ạ, em thích mac air nhẹ, nhưng tiếc cái retina và ngại cấu hình. Em nghĩ e ko chuyên về đồ họa chắc không cần retina. Cấu hình e tính quất mac air i7 ram 8gb 256 ssd liệu ok không ạ, bằng giá mac pro i5 ram 8gb 128ssd luôn

Mac Pro vẫn tốt hơn, mình đồng ý là khi mua máy bạn phải nhìn vào cấu hình, tuy nhiên cũng cầm nghiên cứu triết lí thiết kế từng dòng máy. Ví như Air thiên về tiện dụng, gọn nhẹ dễ di chuyển, thì Pro lại dành cho công việc. Tản nhiệt Air kém hơn, và NSX đã đơn giản hoá (ừm, và loại bỏ bớt) vài tính năng cũng như nhiều chi tiết trong thiết kế để khiến Air nhẹ nhàng hơn, trong khi công việc lại đòi hỏi hiệu năng của máy, vậy nên Air dễ đuối.

1 Like

Em theo học IT, cũng có dự định mua macbook ac có thể chỉ giúp em con mac nào tầm 15m dùng đc K ạ? Do tiền các cụ tài trợ mà nhà em cx k phải có điều kiện. Nên các bác giúp em con tầm 15m đi xuống thôi ạ. Em cảm ơn

mac có nhiều lợi thế lắm nhỉ học reacte có mac thì ngon nhưng thôi em fan win à

Chọn mác air đi, nhi con pro xấu vl , con code thì em nào cũng như em nào

Cứ dùng thử Mac một thời gian thì em sẽ nhận ra mình chỉ là fan phong trào thôi :v

em theo c# anh à hiện tại là như vậy nên trong thời gian ngắn em chưa có nhu cầu chuyển sang mac làm gì cả thân ái :v:

Mac làm gì, có con để nhà cho vợ kìa.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?