Nên học Kỹ nghệ phần mềm (Software engineering) ở trường đại học nào?

Chào mọi người,

Em đang ở học kì II lớp 12. Các anh chị có tri thức hoặc trải nghiệm xin cho em lời khuyên nên học Kỹ nghệ phần mềm (Software engineering) ở đâu ạ?

Cảm ơn rất nhiều!

1 Like

Khoa học tự nhiên nha em

2 Likes

Cảm ơn anh Mạnh!
ĐH Khoa học tự nhiên có Kỹ nghệ phần mềm thật không anh? Em tìm hiểu trên web trường (hcmus.edu.vn) thì không thấy ngành này.

1 Like

Nó là chuyên ngành thuộc ngành lớn là Công nghệ thông tin á bạn. Nếu bạn muốn theo game thì nên qua UIT.

2 Likes

Trường Khoa học tự nhiên chuyên về mảng phần mềm hoặc UIT cũng được, còn BK thì chuyên về phần cứng hơn

2 Likes

qua UIT di em anh dang hc ben UIT nek :v:

1 Like

ai nói với bạn là bk chuyên về phần cứng

2 Likes

Câu hỏi này google được mà bạn. :slight_smile:

Câu hỏi của bạn chung chung qúa vì lời khuyên như thế nào và cho việc gì bạn? Mục đích học của bạn là gì? Bạn muốn học trong môi trường với những người như thế nào? Budget cho học phí của bạn là bao nhiêu? Ai trả tiền học cho bạn? Bạn dự định học bao lâu tốt nghiệp? Bạn có dự định học lên thạc sĩ hay tiến sĩ không? Bạn đang ở khu vực nào? Bạn có sẵn sàng ở xa không?..

Nên liệt kê ra như vậy thì bạn sẽ nhận được những lời khuyên thực tế và bổ ích hơn. :slight_smile:

2 Likes

Cảm ơn anh Tien Manh Do,
Em đã search nát cái Google, mọi câu hỏi anh gợi ý cho em, em đã “thông” chúng rồi. Google không thể cho em trải nghiệm tốt và thực tế bằng các anh, chị có tri thức và trải nghiệp thật sự, “ở trong chăn mới biết chăn có rận”.

1 Like

Mấy thầy cô mình nói thế thì mình nghĩ thế thôi :smiley:

1 Like

vậy chắc thầy bạn không học ở bk :grinning:

Nói vậy cũng đâu sai đâu bạn :slight_smile: . Xét về nhân sự của CNPM bách khoa chỉ bằng 1/3 so với bên KHTN :stuck_out_tongue:, số môn học cũng ít hơn nhiều. Chất lượng thì mình không dám bàn tới. http://www.cse.hcmut.edu.vn/site/vi/Page?item=45

1 Like

Khoa học tư nhiên nó thi hình thức mới :(( không vào được :((

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?