Nên học BK hay FPT Đà Nẵng?

NĂM nay em 12 rồi. EM đang có ý định theo ngành cntt . AI đang học thì cho em xin ý kiến là nên học bách khoa hay fpt đà nẵng ạ.

Nếu là mình, mình sẽ chọn học ở FPT HCM vì không phải tự nhiên học phí nó đắt. Tiếc là không thể :cry:

FPT Đà Nẵng gần có cơ sở mới rồi nhé.

Tự học cho chắc.

Đi học tốn tiền lắm bạn.

Tự học là điều bắt buộc phải có.
Đầu tư tiền bạc vào học để sau này đi làm thì đó là đầu tư sinh lời mà bạn.

1 Like

Cool :smiley: Hồi trước mình suy nghĩ là khoan vào đại học đã, tự học ở nhà xem có thích nghề này hay không rồi học trễ 1 năm cũng được.

Giờ trễ 2 năm rồi :((.

Mỗi người chỉ dành 4 năm cho 1 trường đại học, hoặc 2 trường đại học nhưng khác ngành. Không ai dại mà đi học cùng 1 ngành ở 2 trường đại học.

Do đó, nếu đưa ra câu trả lời khách quan, không ai có thể trả lời cho bạn được.

2 Likes

Dưới đây là những gì mình trải nghiệm ở FPT (2010 - 2014). Hi vọng những điều này giúp bạn ra quyết định chọn trường phù hợp với bạn.

1. Giáo trình toàn bộ bằng tiếng Anh, trừ môn Triết, tư tưởng Hồ Chí Minh, Mác - Lê Nin.
  2. Giáo trình gốc, không dùng sách photo.
  3. Kiểm tra trên máy tính, tần suất kiểm tra hơi dày. Có thể hôm nay học, mai kiểm tra 15 phút. Kết thúc môn là thi kiểm tra môn luôn.
  4. Thi lại miễn phí.
  5. Điểm danh hàng ngày. Lớp ít sinh viên nên không điểm danh hộ được. Vắng hơn 20% là học lại.
  6. Môn thể chất thì sinh viên học Vovinam, bạn nào thể lực không cho phép thì học cờ vua.
  7. Ngành kỹ thuật, ngoại ngữ thứ hai sẽ là tiếng Nhật.
  8. Giữa mỗi môn học, sinh viên sẽ làm bản đánh giá giảng viên.
  9. Đừng dành tiền mua điểm từ giảng viên, nên dành cho học lại nếu nhắm không thể qua môn.
  10. Thi kết môn dưới 4 điểm thì thi lại. Thi lại vẫn dưới 4 điểm thì học lại.
  11. Nếu có bằng ielts (hình như 5.0 trở lên) thì vào học thẳng chuyên ngành, không cần phải tham gia lớp tiếng Anh dự bị.

Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về trường FPT thì bạn nên liên lạc trực tiếp với phòng tuyển sinh của trường để biết thêm nhiều thông tin chi tiết hơn.

2 Likes

Thế giờ bạn không thích nghề này nữa à? Hay sao mà không học?

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?