Nên chọn Xubuntu hay Lubuntu ạ?

Mọi người cho mình hỏi hiện máy tính mình core i3, ram 4gb, mình đang học lập trình android thì nên chọn bản linux nào ạ ? Mình đang phân vân giữa xubuntu và lubuntu…hoặc bản nào khác nhờ moj ng tư vấn ^^.
Thanks

Mấy họ buntu này chỉ khác nhau giao diện nên bạn cứ chọn theo sở thích , lưu ý gui càng đẹp càng tốn ram

Họ nhà ubuntu mình mới sử dụng có 3 thằng :
Lubuntu : 2 từ thôi nhẹ và xấu, chiến các thể loại 512 -> 1gb ram
Unity : thằng này mình thấy xấu hoắc, tự nhiên lòi ra cái thanh đã vậy không co lại được … hàng mặc định, nói chung cũng nuột, cài cairo dock (thay thế cái dock mặc định của nó : gọi là thay thế chứ có xóa đc đâu đm ) + quả theme tốt nhìn bớt khắm hơn tí
Gnome : thằng này ok nhất, có mod theme mac vào nhìn đẹp khỏi chê :x hỗ trợ muti tasking có nghĩa là bạn có thể tạo ra n desktop và trong n desktop thì chạy được m phần mềm, hết ram thì thôi.

Theo mình máy sida > lubuntu, máy ok thì gnome

Mình chạy Ubuntu Mate thấy cũng đẹp và mượt :slight_smile:
Mode sang OSX chưa thành công nên chưa biết đẹp thế nào. Trước dùng Elementary OS có giao diện OSX cũng đẹp nhưng hơi tù :slight_smile:

tùy mục địch bạn ơi, thấy xfce (xubuntu) dùng hay hơn Lubuntu :grinning:

XFCE dùng hay hơn hẳn LXLE chứ :smiley:
XFCE config vào cũng đẹp lắm chứ đùa :smile:

mọi người cho em hỏi có thể dùng lubuntu để thay thế tạm thời kali linux không ạ? em đang học an ninh mạng mà máy ram có 1gb yếu quá,phải 2,3 tháng nữa em mới xin được 1 máy tốt để dùng ạ?

lắp thêm thanh ram xài tạm 3 tháng đi :smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?