Nên chọn trường nào để có cơ hội và có bước đệm tốt hơn?

em 2k2 năm sau là lên đại học rồi em muốn học đại học xong rồi đi du học, nên em đang ko biết là nên vào FPT hay Bách Khoa Hà Nội thì sẽ có cơ hội và có bước đệm tốt hơn ạ ?.
Em cảm ơn ạ

FPT nha, một cựu Bách Khoa chia sẻ

5 Likes

Mình học ĐH-FPT thấy có mấy thanh niên tốt nghiệp BK rồi mà vẫn nhảy sang FPT học.
Không biết để làm gì nữa

3 Likes

FPT nha, đủ điểm vào Bách Khoa nhưng vào FPT học thì quá tuyệt vời .

3 Likes

anh ơi anh thấy học bk môi trường ntn có năng động k ạ ?

Anh học BK.HCM thuộc lớp KSTN, thiên về học thuật hơn là mấy hoạt động ngoại khoá, ngoài việc học thì có thể join vào dự án nghiên cứu của Khoa, tham gia mấy cái competitive programming, hoặc có thể đi blame thầy/cô, cà khịa phòng Đào Tạo. Nói chung là hệ KSTN mà anh học năng động cả 2 hướng tích cực và tiêu cực. Việc còn lại khi em vào Bách Khoa là có thích tham gia hay không thôi.

Riêng cái khoản anh học BK mà lại tư vấn chọn FPT là thấy nó sao rồi á. :v

5 Likes

Muốc học đại học xong rồi đi du học thì chọn RMIT là hợp lý nhất nhé ^^

1 Like

Nếu muốn học xong và đi du học thì nên chọn mấy trường thuộc khối Đại học Quốc Gia, học những ngành mà người khác ngán ngại, ít học. Ví dụ như các ngành Khảo cổ học, Dân tộc học, Lịch sử,… bên khối Khoa học XH, còn nếu thích khối khoa học tự nhiên, cứ nhằm các ngành khoa học cơ bản như Toán, Vật lý, Công nghệ sinh học, Khí tượng thủy văn,… mấy cái ngành ít ai học, dễ kiếm học bổng.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?