Nên chọn laptop Windows hay Macbook để code?

Thích gì thì mua thôi care làm gì, cũng chỉ là cái tool thôi. Mình fan boy Apple nên vote macbook. Mà code mấy cái của bạn thì mua air cũ max option là đủ, ko xử lý video mua pro làm gì. Air nhẹ nhàng mang vác lên trường dễ dàng tiện nợi hơn.

Bác thớt thích code IOS, C#, Java, Javascript,…thì quất Macbook luôn đi. Có thể dùng Visual Studio For Mac để code C# hoặc cài Windows trên Macbook cũng được nhưng mà mua bản nào dung lượng SSD nhiều hơn chút thôi

2 Likes

Theo mình thì window nó giống Vietnam Airline bởi vì nó có thể chở được nhiều người (nhiều người dùng nó hơn là linux)
-Bởi vì có nhiều người dùng nên sinh ra nhiều game, công cụ giải trí - điều mà linux không thể hoặc cũng chẳng bao giờ vượt qua window.

Còn linux nó giống như chiếc máy bay phản lực vậy, tuy không nhiều người dùng như window nhưng nó có terminal cực mạnh cho những thao tác nhanh để chạy chương trình “shell”, có apt để tải ứng dụng về trong chỉ một dòng code có phân quyền chmod để chống những tệp tin virus,…

Tuy nhiên muốn lái một chiếc máy bay phản lực thì khó hơn nhiều so với Vietnam Airline phải không nào?

Mỗi hệ điều hành có một mục đích để nó được tạo ra. Linux dành cho học tập và nghiên cứu, window dành cho bên phía người dùng dễ dàng thao tác với phần cứng NHẤT CÓ THỂ.

Mình viết dài vậy thôi chứ kiến thức mình còn rất hạn hẹp, mong bạn góp ý thêm.

MacOS giống như máy bay không người lái, số lượng ghế rất ít. Hành khách ngồi cùng buồng với phi công. Phi công thật thì ở sân bay điều khiển bằng tay cầm. Điều này đem lại “trải nghiệm người dùng” mà không máy bay hãng nào làm được. Đặc biệt chỉ bán một loại vé duy nhất là vé hạng thương gia.

5 Likes

Máy bay BG thì có sánh được không :smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?