Nên chọn fpt polytechnic hay huflit?

Vừa ms thi thpt xong nhưng tình trạng e thấy hơi fail. E muốn hc cntt e phân vân fpt politechnic hay huflit.mọi người giúp e​:disappointed_relieved::disappointed_relieved::disappointed_relieved:

fpt thì mình không biết. Mình là sv năm 4 huflit. Mình sẽ nói sơ qua về trường ngay hiện tại cho bạn tự đánh giá. Một số thứ chỉ là cảm nghỉ cá nhân

1. Quan trọng nhất: học phí. Hiện tại 640k/chỉ. 1 học kỳ khoản 16-21 chỉ. và sẽ tăng liên tục. 1 năm - 1 năm rưỡi tăng khoảng 30-60k/chỉ
  2. Ngôn ngữ: only c#. ngoài ra có 4 chỉ java :smile: , không học c++ hay c gì hết
  3. Học lý thuyết song song thực hành ( này nghe giáo viên nói mới áp dụng chứ trước đây tụi mình học riêng )
  4. Giáo viên thì tùy cảm nhận.
  5. Thích học thì học, nghỉ thì nghỉ, chỉ cần thi cử đầy đủ. Nhưng có điểm danh được điểm chuyên cần và nghỉ sẽ không được + và bị trừ thêm điểm :frowning:
  6. Điểm không đánh giá đúng năng lực học sinh
  7. Có 4 chuyên nghành nhưng chỉ mở khi đủ học sinh ( chia vào giữa năm 3) - CNPM, ANM, HTTT còn 1 cái quên rồi :smile:
  8. Có khá nhiều hoạt động
  9. Có 1 cơ sở xây sắp xong ở hóc môn và trụ sở chính sẽ dời ra đó. Có thể khoa CNTT cũng sẽ đi theo
  10. Còn 1 số vấn đề mình không tiện nói ở diễn đàn nếu vào học bạn sẽ biết :smile:
    P/s: Điều 1 và 6 là điều mình không thích nhất và điều 5 là mình thích nhất (trừ vế sau) :smile:

Dạ cảm ơn anh e đang ko biết sao đây

vào Công Nghệ của ĐHQG đi bạn! Học phí ổn,giảng viên toàn Pro,mỗi tội bạn bè toàn trâu bò nên mình sẽ bị đứng top cuối :V

Xét bằng điểm hả anh

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?