Nên cài những gì trên visual studio 2010?

Mọi người cho mình hỏi nên cài những gì cần thiết để lập trình c++,c#,c console và winform và nhiều thứ khác nhưng chỉ cần 3 ngôn ngữ này thôi,có cần cài dịch vụ không

1 Like

Hồi mình còn là sinh viên năm nhất thì mình chọn hết đó.

4 Likes

nên bỏ Visual Studio 2010 đi và cài Visual Studio Community 2019,
Học cái gì thì cài cái đó thôi, học C# thì cài C#, ASP.NET thì cài ASP.NET, Pythont thì tick vào Python
còn học xong mấy cái đó người ta trả tiền cho làm gì thì cài thêm cái đó

6 Likes

cái Visual Studio Community 2019 nó còn chiếm ít Ram và hoạt động trơn tru hơn con Visual Studio Ultimate 2010 ấy :slight_smile:
nếu chỉ để học trên trường thì thường chỉ cần C#, ASP NET là đủ rồi.

6 Likes

ặc, hỏi ROM ở đây làm hụt hẫng vãi :frowning: chẳng biết trả lời sao luôn :frowning:
Thôi bạn cứ cài đại 1 cái đi, xong vật lộn với một số vấn đề cơ bản đi đã rồi lên hỏi tiếp,

3 Likes

mấy cái dịch vụ có sử dụng không bạn

Không cần nhé ban. :slight_smile:

3 Likes

Bỏ sharepoint với office developer tools thôi, mình chọn tất. Cơ mà dùng bản mới đi bạn, dùng chi bản 10 năm trước vậy ?

5 Likes

(post withdrawn by author, will be automatically deleted in 24 hours unless flagged)

Không có điều kiện về phần cứng hay tiền mua phần mềm vậy :thinking: ? Nếu là tiền mua phần mềm thì có bản Community free rồi, trừ khi bạn làm ở quy mô doanh nghiệp mới cần bản Enterprise hoặc chuyên nghiệp đối với bản Professional. Về yêu cầu phần cứng thì cả hai bản đều cần tối thiểu 2 GB RAM, đều là phần mềm 32 bit nên đều có thể chạy trên cả win 32 lẫn win 64. Nhưng bản 2019 là bản mới hơn, có nhiều tính năng hơn, đã fix lỗi có từ các phiên bản trước, nếu dùng bản cũ như 2010 thì sẽ gặp nhiều vấn đề tương thích với các project mới trong trường hợp bạn có load source code của một project nào đó. Nếu vẫn không thích bản 2019 thì ít nhất cũng nên dùng bản 2015.

Yêu cầu phần cứng của VS2010:

http://zone.ni.com/reference/en-XX/help/372636F-01/mstudiowebhelp/html/systemrequirements/

Yêu cầu phần cứng của VS2019:

Mà thực ra thì đã làm với IDE nặng như Visual Studio thì nên có ít nhất là 4 GB RAM, để chạy OK, không giật thì cần 8 GB RAM

7 Likes

(post withdrawn by author, will be automatically deleted in 24 hours unless flagged)

Nhiều dung lượng hơn đi kèm với nhiều tính năng hơn, mà nếu chỉ cài các thứ cần thiết thì Visual Studio 2019 cũng không nặng lắm, cỡ vài chục GB chứ mấy :rofl:. Đã làm với IDE nặng như Visual Studio thì chuyện nặng vài chục GB là bình thường, mà giá ổ cứng hiện tại cũng không đắt lắm đâu.

4 Likes

Ờ nó không đắt nhưng mình cũng không lấy đâu ra tiền,mình còn đi xin việc làm nhiều nơi

Sao bạn xóa sạch comment hay máy mình lỗi vậy nhỉ, comment nào bạn cũng xóa ?

5 Likes

Có vẻ như là cái thứ nhất rồi :slightly_smiling_face:

4 Likes

ờ mình chỉ xóa comment không cần thiết để tránh bị dài

1 Like

Hể ? Anh em chém gió chơi vui thôi, dài là sao bạn ?

3 Likes

Bạn nên biết rằng vs2010 và những thứ có trong vs2010 đã là quá khứ của 10 năm trước và đương nhiên có rất nhiều tính năng của cả vs, net, c#, c++… hiện tại thế giới đang dùng, đang chuyển mình để dùng không hề có trong vs2010.

Chắc phải có lý do gì đặc biệt và rất có sức ảnh hưởng để bạn đánh đổi chấp nhận làm việc trong một thế giới riêng, đi sau thế giới 10 năm ? 10 năm trong cntt là một quãng thời gian rất rất dài.

7 Likes

Lý do mà bạn ấy đưa ra (đã xoá) là máy bạn ấy cấu hình kém với ram chỉ 3GB và “ROM” ít.

4 Likes

Bạn ấy xoá gần hết comment, sau 1 ngày thì topic giống như là những người còn lại đang “tự biên tự diễn” vậy :thinking:

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?