MVC trong javafx

Chào mọi người,

Em đang học javafx và muốn làm một phần mềm quản lý bán hàng và đang hơi thắc mắc xíu về mô hình MVC; em tính sử dụng spring framework + mvc, tổ chức theo kiểu 3 lớp, UI(fxml,controller) - Model(các sử lý)- DI(các entity); khi mình nhận dữ liệu-> controller-> model; em thắc mắc là khi model xử lý xong nó trả ra màn hình luôn hay trả về controller rùi controller mới trả dữ liệu ra màn hình ạ ~.~ !!!

Mong mọi người giúp đỡ.

Tập dùng search engine của DNH bạn nhé. Ở đây đã có nguyên bài viết hướng dẫn(Tiếng anh) về nó rồi:

JavaFX MVC Programming tutorial

Mình cũng đang viết app trên JavaFX :laughing:
Cái này tuỳ vào Controller có yêu cầu thay đổi màn hình hay không, nếu không thì bạn có thể set data vào control (như TextField, Panel,…)
Còn nếu có đổi màn hình thì load fxml qua Scene mới, xong set data vào (get controller quản lý màn hình đó, gọi hàm set data của controller) hoặc tạo một class Singleton quản lý tất cả data, gọi hàm access data qua class Singleton đó
Mình đang làm ứng dụng trình duyệt trên JavaFX, nhưng hiện chưa open source do còn nhiều tính năng muốn làm cho xong rồi open source sau. Đó cũng là app đầu tiên mình làm với JavaFX nên chia sẻ thế thôi :laughing:

6 Likes

cám ơn bạn nhiều lắm :slight_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?