Một vài câu hỏi về luyện tập java core

Mọi người thường tập luyện java core như thế nào?

1. Nếu luyện theo cách build thì mọi người thường lấy procject ở đâu?Mình thường lấy các project cũ mình đã làm và nâng cấp các tính năng cho nó
  2. Nếu làm theo kiểu bài tập thì mọi người thường lên đâu để làm?Mình lên codelearn để luyện tập
  3. Nếu kiểm tra kiến thức thì kiểm tra ở web nào? cái này thì mình chỉ biết mỗi orcale

Mọi thứ mình đều bắt đầu bằng web bán hàng CRUD

1 Like

nhưng mình hỏi về java core

1. Java core thì làm project gì được nhỉ, mà nếu chỉ làm project sẽ không bao quát được hết.
  2. Java core code nhiều quen thôi. Bài tập mình chỉ làm khi mới học lập trình thôi, giờ chủ yếu đọc tut, code example, lâu lâu quên thì đọc lại.
1 Like

Lúc mới hoc java mình vẫn làm web bán hàng bằng java core luôn bạn, kết hợp dùng cấu trúc dữ liệu ArrayList đặt vào biến static để làm database và dùng file text để lưu danh sách object model, entity làm database luôn, có đăng ký đăng nhập, giỏ hàng đủ cả. Giỏ hàng dùng Map, đăng kí đăng nhập học thêm được hash password. Luyện thêm được cách xử lý file I/O (xuất hóa đơn ra file text lưu kiểu nhị phân), xử lý String, mảng validate dữ liệu người dùng nhập vào, chạy trên console hoàn toàn không kết nối mạng hay sử dụng thư viện bên ngoài.

2 Likes

Làm thử OJCP là biết liền. Làm 4-5 năm còn rớt lên rớt xuống.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?