Một số vấn đề trên Sublime Text

##Cho mình hỏi một chút vấn đề về Sublime text

1. Sublime có hỗ trợ format code như trên code block không ?. Nếu có thì làm như thế nào ?
  2. Trên sublime có hỗ trợ gợi ý từ nhưng nó không theo ý của mình, vậy cho mình hỏi là có thể điều chỉnh được không ?
  3. Máy của mình dùng windows, có cài devC++ nên có compiler, vậy có thể dùng compiler của devC++ để cài vào Sublime không ? Nếu có thể thì hướng dẫn giúp mình.
  4. Nếu cài compiler cho Sublime thì khi chạy chương trình có lỗi thì nó có thông báo lỗi không?
  5. Khi mình xem các hướng dẫn cài Sublime thì mình thấy có phần Package ControlPlugin. Vậy cho mình hỏi mấy cái đó là gì, chức năng như thế nào, có cần thiết không?
    /* Những điều mà mình hỏi ở trên mình đã tìm rồi nhưng không thấy, đây là lần đầu tạo topic trên Dạy Nhau Học nên có gì sai sót mong các bạn thông cảm */

1/ Có nhé. Thao khảo: http://stackoverflow.com/questions/8839753/how-do-i-reformat-html-code-using-sublime-text-2
(Link ghi 2 nhưng 3 vẫn xài đc)
2/ …
3/ Được và tham khảo: Cách compile c/c++ trên sublime?
4/ Không rõ do mình chưa thử, nhưng nếu ở màn hình console thì nó sẽ báo lỗi. Với có Linter giúp check lỗi nữa :smile:
5 / Mấy cái đó giúp Sublime Text thêm đa năng. Như cài Emmet giúp code HTML/CSS nhanh hơn chút. Rồi cài theme cho đẹp, như nói ở trên, Linter giúp kiểm tra lỗi, … Nó như tiện ích thêm vào ấy.

2 Likes

cảm ơn bạn nhé, để mình ngâm cứu

1 Like

Hỏi ngu: tại sao mọi người lại thích dùng Sublime text thế? Sao không dùng IDE như visual + cài thêm theme :smiley:

Vì sublime nó nhẹ máy. Code gì cũng được =))~

ồ :o em nghĩ dùng mấy bản express của visual cũng nhẹ mà

• Theo mình thì nó nhẹ gọn tiện lợi, code dễ dàng cho mọi ngôn ngữ
  • Đa nền tảng
  • Dùng thử free vĩnh viễn :)))))
  • Visual cũng được tin dùng nhiều mà !
2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?