Mong muốn tìm Sư phụ dậy Front End Web

Mình lập topic này với mong muốn tìm Sư phụ dẫn dắt về Front End của WEB ạ .
Mình đang là sinh viên năm cuối của một trường IT, năm cuối rồi nên cũng muốn cày cuốc ạ !
Mình đã học HTML CSS JS JQuery cũng được một thời gian. Nhưng code HTML CSS vẫn khá là lung tung, k có quy chuẩn nào, cả Responsive nữa.
Sư phụ nào có kinh nghiệm mong muốn nhận đệ tử xin để lại thông tin e sẽ chủ động liên lạc lại ạ, không quan trọng tuổi tác trai gái ạ .
Rất cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài viết của mình.

Best solution: Xin đi thực tập làm front-end ở 1 công ty bé làm web từ a-z. Không cần lương. 4 tháng là ok

dạ vâng, e cũng có đi thực tập mà đến đó họ vứt việc cho làm cũng k chỉ bảo mấy nên hơi buồn ạ :frowning:

Em phải hỏi. Không ai tự nhiên ra hỏi em có làm được không để anh giúp đâu. Mắc đâu hỏi đấy

haha, ông này ngây thơ quá, cứ nghĩ như trên trường có thầy cô chỉ từng chút, đi thực tập có cái hơn hay ho nhất là tiếp cận quy trình thực tế và có người để hỏi, chứ ai hơi đâu ngồi dạy cho bạn?

1 Like

bạn thực tập ở đâu vậy ?

Buồn quá :frowning: Mình thực tập tại một công ty nhỏ do ông chú giới thiệu bạn à

Công ty nhỏ nên sẽ có nhiều việc để làm :slight_smile:
Bạn hỏi thử bên công ty sử dụng các thư viện, nền tảng nào, rồi từ đó mài mò thêm. Front-end thì nhiều thứ vô số kể luôn, ví dụ:
HTML: HTML5, Jade.
CSS: CSS3, bootstrap, Less, SASS…
Javascript: Jquery, AngularJs, ReactJs, Polymer.
Quản lí project front-end: bower, eslint, gulp, grunt…

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?