Mọi người tư vấn giúp mình liệu 'Lavarel' nên kết hợp với vuejs hay angular?

ACE à! Hiện tại mình đang học Lavarel để viết web và muốn học thêm angularjs hoặc là vuejs vậy mình nên chọn cái nào?
Mình chỉ biết là Laravel có cái “Blade template” có kí hiệu “{{}}” giống angular không biết có conflict không và thêm một cái là vuejs đã tích hợp sẵn trong Lavarel rồi?
ACE nào biết có thể chia sẻ chút kiến thức và kinh nghiệm cho mình với được không?
Thanks!! <3<3<3

1. bạn thêm nếu bạn muốn sử dụng {{}} dành cho các js framework thì ở trong blade view thì bạn chỉ việc viết thành @{{}} là được, cái này đã được chỉ rõ trong document của laravel rồi
    https://laravel.com/docs/5.6/blade#blade-and-javascript-frameworks
  2. bạn có thể thử mọi js framework với laravel nếu muốn, nhưng vue js thì có hỗ trợ mặc định sẵn, còn các fw khác thì bạn phải tự tìm hiểu 1 chút là ra
2 Likes

sr anh nhưng do bạn drgnz sửa tiêu đề nên làm mn hiểu sai ý em @@!. Em muốn hỏi là nên chọn vuejs hay angular và có thể tư vấn chút chút cho em được k?
Thank anh.

nên chọn VueJS hay AngularJS thì phụ thuộc bạn thoải mái với fw nào thôi, cứ dùng thử cả 2 xem bạn thích bên nào thì đào sâu vào bên đó. Riêng mình thì mình thích VueJS và React hơn nên mình khuyên chọn VueJS, còn lại là phụ thuộc bạn.

2 Likes

(Y) cảm ơn anh nhé! Mặc dù câu trả lời vẫn chưa làm rõ được ý của em. Nhưng em vẫn quyết định chọn vuejs :smiley: chắc cũng giống như anh là Vue nghe nó hay và lạ :slight_smile: nên là thử trước hihi

Vue dễ hơn, nó là progressive framework, router hay state management được tách riêng ra, không quá cồng kềnh, còn Ng là monolithic framework, có rất nhiều thứ trong đó, với cả Document của Vue có vẻ tốt hơn của Ng nhiều. Nếu bạn mới tiếp xúc chưa lâu với Js có thể học Vue, còn Ng dùng Typescript và kiến trúc cũng không dễ để nắm bắt hết cho nên có lẽ sẽ không thích hợp cho người chưa vững lắm với Js.

1 Like

Angular phần Route, Form, State, Http đều có module riêng mà @@

1 Like

Thằng Lavarel là 1 trong những Sponsors vuejs nên chọn nó đi -.-

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?