Mọi người thích ăn tết ta ko hay thích gộp hai cái vào làm 1

Móa ông này hỏi như shit… Lại như cái bọn hỏi làm sao anh lại yêu em… Muốn biết lí do của cảm xúc thì đi tìm chuyên gia tâm lý mà hỏi chứ…

Cơ bản thì quan điểm của mình là cứ để nguyên thôi. Dẫu sao không phải hủ tục gì thì cũng chẳng bỏ làm gì. 23 tháng chạp ông công ông táo lên trời không thể bắt mấy ổng cũng phải đổi lịch được, Đẹp thì cho nghỉ tết ta ngắn lại rồi tăng thời gian tết dương lên. Như vậy thì người thích đi du lịch cũng có dịp nghỉ dài mà không phải làm nghĩ vụ gia đình để đi, thời gian nghỉ khác nước ngoài cũng được rút ngắn lại, phong tục thì vẫn giữ.

Tết dương chi nghỉ ba ngày, tết ta cho nghỉ bốn ngày. Cộng với thứ bảy chủ nhật thì cũng đủ chơi bời rồi.

Móa chứ tết bên này chán như con gián. Chán hơn cả ngày Chủ Nhật vì thành phố không có người. Ngoài việc nằm ngủ ra chả có gì hot để làm cả.

2 Likes

chuẩn man bác ơi đọc cuốn chiếc lexu và cây oliu thì mới thấy ko nên bỏ tết làm gì cả

Vote bỏ tết ta, chỉ ăn tết tây để ae xa nhà đỡ tủi thân khi thấy chúng bạn ở nhà ăn tết còn mình thì đi cày :smiling_imp:

Đùa thôi, không ý kiến cái vụ này. Nhưng mà nếu giả sử bà con bàn nhau đồng ý bỏ tết ta (nhưng ko bao giờ đạt đc con số thỏa thuận 100%), rồi tới dịp tết ta có người đi làm, người thì ở nhà bật karaoke nhậu nhẹt ăn tết như thường thì sao nhỉ.

Đến cả luật giao thông, vi phạm là bị phạt tiền mà còn chưa chấp hành 100% thì nói gì tới chuyện nhịn ăn chơi :)) cho nên mình không tin vô kết quả của cái vụ này lắm.

1 Like

Nếu giả sử vote bỏ Tết Ta đi cũng không không thực hiện được vì văn hóa cổ truyền này đã ăn sâu vào máu rồi, vả lại đây là nét đặc trưng của nước Việt Nam nhằm thể hiện cái tôi với các nước khác.

Brazil có Carnival, Tây Ban Nha có lễ hội cà chua, Lào có lễ hội té nước, Nhật Bản có ngày ngắm hoa anh đào…Việt Nam có gì khi Tết Cổ Truyền bị bãi bỏ ?? :grinning:

còn nhiều quốc giỗ này lễ hội hát quan họ này nói chung là cũng nhiều à

nhiều hơn bình thường mà. năm nào ti vi chả thống kê.

Nhắc mới nhớ, Việt Nam mình còn có ngày giỗ tổ Hùng Vương :neutral_face:

haha Tại vì họ kêu chán nhiều quá. Nên em muốn hỏi xem chán ở đâu do chủ quan hay do khách quan thôi mà :smile:

Bác làm việc xa nhà :grin:[quote=“huydotnet, post:25, topic:40720”]
Đến cả luật giao thông, vi phạm là bị phạt tiền mà còn chưa chấp hành 100% thì nói gì tới chuyện nhịn ăn chơi :)) cho nên mình không tin vô kết quả của cái vụ này lắm.
[/quote]

Cái này là do một Chị nên ý kiến như vậy chứ cũng chưa thấy các Bác nói gì :joy:

hmmm, Em nhớ là họ so sánh giữa số vụ tai nạn của tết năm ngoái và tết hiện tại :laughing:

Nhưng dù sao anh em đi lại cũng cận thận không Tết đã chán rồi còn chán hơn :sunglasses:

VN mình một năm gần 100 cái lễ hội lớn nhỏ, sao không bỏ mấy cái kia mà lại bỏ cái truyền thống nhỉ :slight_smile: Đúng là mấy ông ở bộ chỉ biết làm “bộ” chứ không biết làm thật :)))

1 Like

1 thanh niên F.A chia sẽ…

1 Like

Nhờ kinh nghiệm ế lâu năm của bạn nên nhìn ra mình ế hả? :joy: Sai rồi nhé, mình có người eo rồi nhé.

Nếu chỉ là bàn rồi ý kiến thì nhớ năm ngoái bàn rồi mà ta :joy:

Bàn từ đầu năm tới gần tết gác lại ăn tết cái đã. Ăn tết xong ngâm tới hơn 1 năm, bây giờ lôi ra bàn cãi tiếp :joy:

:joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy:

1 Like

cái nào mà chả truyền thống :3

mĩnh cũng vào leve tí. Ai đọc bài viết của Xuân Hinh phản bác chưa? Mình mà có quyền thì mình cũng chém bỏ mấy thằng đòi bỏ Tết ta. Đi làm cả năm chỉ mong có ngày về nhà vui vẻ mà nó còn đòi bỏ :rage:

1 Like

Vn mình có mấy ngày nhảm nhí , " đó giờ mới nghe " như :
ngày hạnh phúc việt nam - what đờ phúc …
ngày gia đình …

Top comment troll bóng đá :stuck_out_tongue_closed_eyes:

1 Like

Hơn 1 tháng chứ ít :laughing:

Chú nghe câu “Sơn thủy tương liên, Lý tưởng tương thông, Văn hóa tương đồng, Vận mệnh tương quan” chưa? :v

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?