Mọi người làm được gì năm vừa rồi?

Năm mới sắp tới rồi. Không biết mọi người năm vừa qua đã làm những gì nhỉ? Chia sẻ em nghe với!

1 Like
  • Viết blog chuyên về Java nhiều hơn
  • Thi tốt nghiệp đậu
  • Có khoảng thời gian tuyệt vời ở Sutrix
  • Thẳng tiến đến FSoft
7 Likes

Chữa được bệnh ngủ nướng.
Sang Nhật Bổn.

4 Likes
  • Ăn hại nhiều hơn, dù vậy đến 2 tháng cuối năm cũng đã khôn ra một chút bằng cách bớt tính nóng nảy :v
  • Bắt đầu hành nghề viết tut nhưng vẫn còn lười :’(
  • Share phim + nhạc tích cực (riêng năm nay mới có :tada:)

Hứa năm sau sẽ chuyên tâm viết tut các thể loại…

4 Likes

Năm vừa rồi thực sự là một bước ngoặt của đời mình. Đến giờ vừa tròn một năm mình chuyển từ economy sang software development. Tròn một năm mình đặt những dòng code đầu tiên trên github. Hơn 1000 contributions và nhận được tổng cộng 24 stars. Mình rất vui vì tìm được bản thân mình. Tìm được đam mê thực sự của bản thân. Hi vọng năm tới sẽ đạt được nhiều thành quả giá trị hơn năm qua :smiley:

6 Likes

Xịn quá bác ơi =)) Cho em bắt tay lấy hên nhé :open_hands: năm rồi em mới được 3 stars đầu tiên :joy:

1 Like

Cảm giác opensource của mình có ích cho người khác và họ thích sản phẩm của mình thật là vui :d càng làm mình có động lực để viết thêm nhiều opensource khác :smiley:

1 Like
  • Có người yêu :)))
  • Chia tay người yêu :))
  • Bắt đầu làm ra được những đồng tiền đầu tiên từ chuyên ngành của mình, kết thúc chuỗi 19 năm ăn hại :))
  • Phỏng vấn ở 6 chỗ, 5 chỗ rớt 1 chỗ đậu, hiện đang làm part - time ở đó :))
  • Năm nay cố gắng code ngay lúc giao thừa để lấy hên code không bug :)) cầu mong trời phật phù hộ
4 Likes

:penguin: Code ngay giao thừa mà bugs một phát thì…

4 Likes

Chả được tích sự gì.

1 Like

Hôm qua Valentine, dậy sớm 1h sáng nhắn tin cho crush, được nói cảm ơn, hỏi thăm đủ thứ.
Và chiều ngày hôm ấy lái xe bị đo đường :smiley: Đến giờ còn ê ẩm cả mình mẩy.

2 Likes

Diễn đàn nên lập 1 cái thread để thành viên xin * github nhỉ :smile: , chứ để mốc cái repo vẫn chưa đc sao nào :))

3 Likes

Mình được có 2 star :expressionless:

2 Likes

Em cũng chả có nhiều cho lắm: 8 4 1. 3 nút

3 Likes

Hân hạnh góp 1 star vào downloadManga :smile:

1 Like

Thế là cũng xịn quá rồi =)) bắt tay bắt tay :open_hands:

Năm vừa rồi là năm mình bắt đầu học lập trình, nhớ như in ngày đầu học code, thấy người ta code như thần, học theo rồi ghiền. Và cũng là năm mình cao thêm 5 cm, cũng là năm mình có “4 múi” đầu tiên :smile:, lần đầu tiên public project lên github, biết sử dụng linux, sửa máy tính lần đầu. Còn nhiều lắm, nhưng chả nhớ nữa. :blush:

Em vừa dừng tay code mod ạ :)) không hiểu sao fix mãi còn 1 con nó không chịu đi cho :)) thôi ngủ cho lành :)))

3 Likes

Ra trường đúng hạn, có công việc ổn định với mức lương mong muốn nhưng hơi buồn về chuyện tình cảm. Tóm lại vẫn thuận lợi như mong đợi. Mong năm mới sẽ thành công hơn. Chúc anh em năm mới thành công, hạnh phúc.

2 Likes
  • Tiến bộ hơn năm rồi
  • Lần đầu tiên đi học được nhà trường tặng học bổng
  • Tiếng Anh khá hơn và biết thêm 1 ngoại ngữ mới
    Mong năm sau gặp nhiều may mắn :smiley: Kiếm được 1 job vừa làm Android app
3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?