Mọi người đừng tạo topic với tag [help] hoặc [giúp đỡ] hoặc [hỏi] nữa

100% các topic trong #programming là để hỏi về lập trình.

Mọi người đừng thêm tag [help] hoặc [giúp đỡ] hoặc [hỏi] nữa. Làm vậy là dư thừa không cần thiêt.

14 Likes

tại hỏi nhiều qúa nên cũng ngại anh ạ

2 Likes

Tìm câu trả lời trước, bí quá hãy hỏi. Vậy sẽ bớt ngại hơn.

7 Likes

Chuẩn lun ! Diễn đàn mình nhiều bạn lười kinh khủng…Toàn hỏi những câu có đáp án sẵn trên Google k ?
Mình nhìn thấy cũng chẳng mún trả lời :sunglasses:

5 Likes

cần các mem regular hoặc leader vào xem rồi chỉnh sửa tag với tên lại gíup ^^

6 Likes

nói thật Google qúa phổ biến rồi.tìm không được mới đi hỏi.đăng lên hỏi rồi chờ reply còn lâu hơn.với các bạn có kinh nghiệm thì các bạn cảm thấy dễ, cảm thấy cơ bản, còn đối với những người mới thì việc " đọc " và " chọn lọc " tài liệu cũng làm rối tung rồi.
hồi trước hỏi về cái sử dụng 2 phiên bản phần mềm của python cho các dự án khác nhau có bạn có khá nhiều kinh nghiệm (superthin) nói.về học tiếng anh vững rồi thì học python :slight_smile: đắng lòng thật.

1 Like

anh không đồng ý ý kiến của em
Điều quan trọng là mình biết từ khóa để dùng google để tìm kiếm.
Các bạn không tập cách tìm từ khóa thì không đi tới đâu được.
Từ khóa có thể là tiếng việt.
Nếu tìm trong tiếng việt không ra.
Dịch từ khóa đó sang tiếng anh rồi tìm tiếp.

5 Likes

Mình đồng ý với ý kiến của bạn !
Bây giờ có Google translate ,không biết từ nào thì cứ dùng e nó rồi dịch sang tiếng Anh mà tìm …
Mà tìm có khó gì đâu mà mấy bạn đó lười kinh khủng !
Mình tìm hiểu về Linux còn chẳng bao giờ lập Topic để hỏi về Linux (Vì những thứ mình mún hỏi có hết trên Google )
Chỉ khi nào gặp lỗi kĩ thuật mình mới đăng bài hỏi,tất nhiên mình sẽ tìm 1 cộng đồng chuyên về Linux để hỏi :sunglasses:
Mình mò về Dark Net khi mà trên các diễn đàn ở Việt Nam k có bài đăng nào ra hồn hướng dẫn cách làm thế nào để khám phá Dark Net .Và bây giờ mình đang viết loạt bài về Dark Net chém gió từ Onion ,I2P đến RetroShare …
Diễn đàn mình là phi lợi nhuận ,mọi ng làm mọi thứ là miễn phí
Việc đăng những câu hỏi có đáp án sẵn trên Google gây tốn thời gian chờ của bạn và người trả lời !
.
How to install + Tên ứng dụng
How to setup +Tên công nghệ cần triển khai
What is + Cái gì đó
How to fix + Mã lỗi + tên ứng dụng

6 Likes

Cố lên, Giang cũng sắp thăng bậc Trust lv (Vài tháng nữa :sweat_smile:), khi đó sẽ phụ mọi người mảng này. Hiện tại chỉ có thể nhắn tin với mấy bạn ấy, được cái nhiều bạn cũng ngoan. Chỉ cái sửa liền, quá tuyệt vời :ram:

4 Likes

làm bài tut rồi nhé ^^

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?