Mời mọi người chơi thử game mình vừa làm

anh học unity lâu chưa? ngoài game này ra còn game nào anh tạo bằng unity không?

1 Like

Mới đc 1 tuần thôi e, project đầu tiên của a :smile:,cái project đầu thì là cái “Roll-A-Ball” đó, mà làm theo tut nên không có gì đáng khoe cả :smile:

Vừa xem Profile của e, hóa ra e cũng làm Unity à?

1 Like

em cũng đang tìm hiểu engine này, em đang định chuyển từ app qua game. nhưng dạo này bận quá nên mới bắt đầu tìm nguồn học thôi. :smile: định sau thi vào hè bắt đầu triển.

//1 tuần anh làm được vậy là hay rùi ý.

1 Like

Bao lâu rồi e :smile:

cũng được vài tuần a.

1 Like

Không biết trên DNH có ai làm Unity nữa không nhờ a Đạt lập group :laughing:

e biết có e @hoangtrung1999 đang làm game 2D running endless. đồ họa đẹp e thích lắm. có designer riêng nó khác. :smiley:

anh lập gr đi e tham gia, thật ra 4rum mình hầu như không thấy ai dùng unity cả.

1 Like

A không biết gì về đồ họa cả, vì thế thôi dùng hàng có sẵn :’( Để a nghiên cứu thêm thời gian nữa đã.

1 Like

YO :slight_smile: gặp đồng chí rồi :)) em ủng hộ việc lập gr rồi cùng làm game đê :slight_smile: em có page facebook.com/COmbOstudios này,nếu được thì mình cùng giao thông… à nhầm giao lưu :smile:

1 Like

kaka, a chỉ mới vừa dùng Unity thôi, để nghiên cứu thêm đã, lập group thì toàn cao nhân mình lại lép vế :smile:

mình chưa biết gì e nó đã làm game tới đấu rùi, có gì học hỏi thôi ợ. :smiley:

1 Like

đâu sao anh :smile: em cũng thuộc loại gà thôi :blush: có gì giúp đỡ ạ :blush: à mà anh cho em xin nick fb được không?

1 Like

Đây e :smile:

https://www.facebook.com/breakdown2551994

2 Likes

có gì để sáng mai nói chuyện nhe anh :slight_smile: giờ mạng em chậm load hông nổi :frowning:

1 Like

Mạng nhà a cũng thế thôi e :frowning: tải cái file 100mb cả tiếng chưa xong

dạ :smile: mà mấy cái project sẵn của Unity anh làm hết chưa? Em chưa làm bao giờ :blush:

Cái trên là project sẵn của Unity đó e :smile:, tải asset về có cả donecode, mà a dựa vào đó để làm theo thôi :smile: nên mới ra cả đống lỗi như thế, nhưng kệ để sửa từ từ, sẵn biết sâu luôn bản chất của nó.

Like cái đã
giờ mí down unity 5G chắc đến mai mí chơi dc game
:stuck_out_tongue:

Game chơi được ngay không cần unity đâu bác :smile:

chơi kiểu j thế bác
em down về ko thấy file exe

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?