Mời dùng thử app quản lý tài chính

Thời gian qua em rảnh rỗi ngồi học android viết cái app public chơi. Đang còn hơi gà, mọi người vào cho nhận xét nhé :smile:

https://play.google.com/store/apps/details?id=ltvqt.com.mobney

11 Likes

App này có gì hơn Money Lover nhỉ?

A minh viet choi thoi chu khog biet co gi hon ko :smile:

1 Like

anh bao tuổi rồi anh anh viết trên win hay unbutu hả anh ý em là anh dùng hệ điều hành nào để code ấy ạ

cái đấy có quan trọng gì đâu bạn)) hệ điều hành nào chả giống nhau!

Chỗ dấu cộng bạn dùng components gì vậy, nó hỗ trợ blur cho background luôn à?

1 Like

mình tháy bảo là android stdio chạy trên ubutu nhẹ nhàng tình cảm hơn khi chạy trên win bạn à đấy là mình nghe thấy thế à

Android studio thì mình cũng k để ý lắm nhưng nó cũng k tới nỗi để mình phải bận tâm nhiều lắm. Nhưng có 1 điều mà linux chưa làm đc như Win mà tôi thấy đó là máy ảo android chạy trên linux khá tệ và có thể treo máy chính bất cứ khi nào. Điều đó tôi không hề thấy ở trên windows và Win cũng hỗ trợ driver phần cứng cực kì tốt (Do có phí mà :grin:). Nhưng dù sao tôi vẫn rất yêu linux. Lựa chọn thì chủ yếu là do cảm tính thôi. :grinning:

với cả làm app android đôi lúc phải dùng pts nên dùng win cũng đúng thôi bạn nhỉ

Cũng k hẳn. Hồi tôi dùng ubuntu có 1 phần mềm nào đó kiểu tính năng khá đầy đủ như pts nhưng siêu siêu nhẹ. Bạn k cần phải lo lắng quá nhiều về app trên linux đâu. Chỉ có điều là bạn phải xác định miễn chơi những game nặng trên linux, nó cực kì tệ. :joy:

à mình không thích java nên mình dùng visual stdio để buil app cho android ban à

Bây giờ tôi mới biết là dùng visutal build đc App android đấy. ^^ Mà bạn dùng code gì thế? Bạn đã thấy hạn chế gì chưa?Tôi thì dùng cả Java và Qt để tạo app android. Nhưng Qt thì tôi thấy nhiều hạn chế quá. :frowning:

https://www.xamarin.com
ban khong nho em nay a ban duong nhien hieu nang khong bang app chinh thong duco af

Chạy linux thì cần gì dùng máy ảo để chạy android @@
Android studio chạy trên linux tốt hơn chạy trên win nhiều, cụ thể là Ram, nếu Ram < 4gb thì nên chạy android studio trên linux, còn ram nhiều thì ko khác biệt gì mấy

hiệu năng của xamarin khá tốt đó, nhược điểm của xamarin là app có dung lượng nhiều thôi, chứ xamarin tạo ra app android native mà, hiệu năng ko thua kém đâu :slight_smile:

Không chạy máy ảo thì chẳng lẽ chạy máy thật? -_- Tôi không có máy @@

Chỗ dấu cộng là FloatingActionButton ( bạn search google ra cả đống ).
Còn blur background ở đây mình tự làm chứ ko hỗ trợ sẵn

Xamarin form hiệu năng rất tệ.
Xamarin android cũng ko thể = native được.
Mình chỉ thấy Xamarin Ios là gần tương đương native :smiley:

1 Like

sao bnaj biết vạy bãn đã thử chưa vậy

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?