MD5 Checker release version 3.1 mới, bổ sung 12 thuật toán. Hi vong mọi người góp ý thêm

Continuing the discussion from Mình đã update HASHER lên bản mới, 3 core features, 21 thuật toán. Dịch sang 12 ngôn ngữ:
Mục tiêu của mình là tạo ra 1 ứng dụng hợp nhất chứa nhiều thuật toán hash nhất có thể. Hiện tại ver3.1 mình bổ sung thêm 12 thuật toán, nâng tổng số thuật toán hỗ trợ lên 33:

1.     BMW224 BMW256 BMW384 BMW512

2.     CubeHash224 CubeHash256 CubeHash384 CubeHash512

3.     ECHO224 ECHO256 ECHO384 ECHO512

Danh sách cách thuật toán tổng hợp:

1.     MD2 MD4 MD5

2.     SHA128 SHA224 SHA256 SHA384 SHA512

3.     RIPEMD128 RIPEMD160

4.     Tiger

5.     HAVAL128_3

6.     Whirlpool1

7.     BLAKE224 BLAKE256 BLAKE384 BLAKE512

8.     BMW224 BMW256 BMW384 BMW512

9.     CubeHash224 CubeHash256 CubeHash384 CubeHash512

10.     ECHO224 ECHO256 ECHO384 ECHO512

11.     Skein224 Skein256 Skein384 Skein512

Hiện tại trang top 1 với từ khóa hash generator online là http://www.sha1-online.com/ đang hỗ trợ 38 thuật toán, và hầu hết đều có trong app mình. Một số khác chỉ có trong app mình hỗ trợ, ngoài ra các bạn hầu như không có kết quả hữu ích nào từ google cả.

Đây là link app tại CH Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.caovanthanh203.appcode&hl=en

Hiện thời app hỗ trợ No Ads, 3 chức năng, 17 ngôn ngữ, 33 thuật toán
Link XDA bạn nào có tài khoản vote hộ mình ^^: https://forum.xda-developers.com/android/apps-games/app-md5-checker-filess-hash-checker-t3935254
Mình cảm ơn các bạn,
chân thành!

2 Likes

Mấy app này đầu tư vào giao diện là chủ yếu chứ thuật toán thì sài để kiểm tra sự toàn vẹn của file thì sài 2,3 cái là cùng

3 Likes

Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ chú tâm vào UI/UX nhiều hơn ở những ứng dụng sau này. :+1:
Thật ra bạn nghĩ về việc check file thôi thì khá đúng. Nhưng khá nhàm chán và ít dùng.
Nhưng hãy để mình ví dụ về một use case hữu ích và thú vị hơn: về việc bạn cần một mật khẩu mới chẳng hạn, đòi hỏi độ khó cao nhưng dễ nhớ, thì bạn vẫn có thể dùng app này để băm 1 cái tên crush hoặc idol, thậm chí tên domain mà bạn cần login chẳng hạn. Rồi dùng đoạn hash đó như một mật khẩu mạnh.
App hỗ trợ sao chép dễ dàng và dung lượng nhỏ, offline với các hàm băm khó nhằn và khó kiếm thì việc bảo mật bạn có thể yên tâm nhé ^^

Sẽ có nhiều bạn cảm thấy mâu thuẫn về vấn đề dễ nhớ, mình sẽ giải thích ở đây, khả năng ghi nhớ của chúng ta thay đổi theo trường hợp, với một đoạn text dài vô nghĩa, nó rất khó. Nhưng với tên crush với một thao tác tay chân như là băm tên crush một lần bằng SHA128, rồi băm một lần nữa với SHA256 thì rất dễ nhớ. Và từ thao tác bí mật-dễ nhớ này sẽ tạo ra một mật khẩu vô tiền khoán hậu dài 32 kí tự.

1 Like

M thì hay đặt mật khẩu theo mục tiêu mình muốn trong tương lai gần, như [email protected], cuadoem@thuhuyen . Mục tiêu thay đổi hay hoàn thành thì cũng là đổi pass nên cũng bảo mật lắm :smile:

3 Likes

hehe ý tưởng của bác hay quá, chắc nên thêm một password generator kiểu đó hehe

Password generator mà sao lại có internet permission vậy bác?

1 Like

cần internet để chạy google analytic bạn :grinning: mình dùng firebase analytic để biết có bao nhiêu người đang dùng

2 Likes

cảm ơn bạn đã góp ý, mình nhận ra quyền truy cập internet với một ứng dụng mà người dùng có thể dùng làm công cụ sinh mật khẩu thì quá nhạy cảm. Hiện tại do còn ở trạng thái maintain nên mình cần phân tích độ phổ biến và lỗi. Mình sẽ gỡ bỏ ngay quyền truy cập internet khi ra bản stable cuối cùng để đảm bảo người dùng yên tâm. Cảm ơn bạn. :+1:
Chỉ có nhận góp ý nhiều chiều từ mọi người mới có thể giúp mình giải quyết nhiều vấn đề mà mình chưa nghĩ tới. Cảm ơn tất cả mọi người và hi vọng nhận được nhiều sự góp ý hơn!

2 Likes

Bạn ơi, ở đây logic bạn xử lý luôn ở mobile hay gửi về server thế?

1 Like

Dùng thư viện offline bạn, không có gửi dữ liệu nào ra remote cả.
Chỉ có gói analytics và fabric cần dùng internet để phân tích lỗi thôi à.

1 Like

Vậy thì mỗi lần thêm sửa thì phải ra ver mới nhỉ. Làm web đi bạn, update dễ hơn, mobile cũng dùng được.

2 Likes

đúng rồi bạn, tại vì mình nghĩ chỉ làm pet project thôi hà.
mình thấy hình như cũng có nhiều người cần, nên mình sẽ tranh thủ cập nhật lại phiên bản web và native app.
Mình cảm ơn góp ý của bạn rất nhiều!

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?