Máy tính bị mất ổ cứng khi giải nén?

This error indicates that the boot sector is damaged or missing.

Đưng hoảng, chỉ cần đút đĩa Cài win vào, boot vô, chọn startup repair là ổn :wink:
Thêm solu: https://support.microsoft.com/en-us/kb/2622803

1 Like

Cảm ơn anh, v mình tạo USB boot rồi làm tương tự cũng được phải không anh?

nói chung boot vô cái window setup để repair là đc xD

2 Likes

Hú hồn, tưởng phải mua cái ổ cứng để đền chứ :joy: Cảm ơn anh nhiều

1 Like

Cũng có thể đây là lỗi MBR :smile: nếu mà repair theo phương án của bác @drgnz vẫn không được thì có thể sửa lỗi Bad sector trước vì có thể là ổ cứng bị bad sector đúng phần chứa MBR, sau đó bác search sửa lỗi MBR bằng bootice để nạp lại MBR cho ổ cứng .

Nhưng mà nếu có sửa được thì bác bảo bạn kia cũng nên chuẩn bị tinh thần đi vì nếu ổ cứng bị bad sector thì coi như nó bị ung thư rồi đó :joy: không biết chết lúc nào đâu :joy:

2 Likes

‘3’
Nghe bảm command: chkdsk /r thần thánh giúp trị được phần nào bad sector đấy bác

3 Likes

reset lại máy. nếu không được, Ban vao BIOS xem no có nhận ổ cứng không, nếu không thì ra quán thôi.

2 Likes

Máy nó mới mua luôn, đem bảo hành có được không bạn? @@ Thề luôn, dù là IT chứ e sợ đụng vô mấy cái liên quan phần cứng dã man T.T

1 Like

Chúc mừng chủ thớt…đã tới lúc chuyển sang Linux :smile:
Cơ hội để nâng cao tay nghề rồi đây.

2 Likes

Máy em thì còn đỡ, đằng này máy bạn mới khó xử :cry:

1 Like

Còn bảo hành thì cứ triển khai thôi :smile: Nhưng mà máy mới mà sao lại thế được nhỉ :disappointed_relieved:

Mất boot hoặc lỗi active MBR
Giải pháp:

• Đút đĩa win vô repair
  • Ko đc thì cài lại win
  • Ko đc nữa thì kiếm hirenboot vào xóa hết partion rồi chia lại set active mbr, cài lại win là ok
    Phần cứng k ảnh hưởng gì hết
1 Like

Còn hư cấu hơn khi hôm qua mình chỉ giải nén file iso 3DS MAX thôi là bị vậy @@

Máy mới mà bị như này thì không ổn. Mà bạn bác mua máy ở đâu đấy :blush:

1 Like

Mất boot thôi mà. Lấy hirent boot làm là đc. Hỏi cụ google cách xài boot ICE chẳng hạn…

1 Like

Bạn em bảo nhà lắp cho, mà nói như thế thì bác hỉu rồi đấy :joy:

Mình đã xong, hú hồn luôn. Cảm ơn mọi người nhiều. <3

À anh @ltd ơi! Diễn đàn mình có chức năng báo là vấn đề đã được giải quyết không ạ? :kissing_smiling_eyes:

1 Like

Bên computer hình như không hỗ trợ nút báo solved :smile:

Mà bác giải quyết kiểu gì đấy, với cả có phát hiện ra lí do lỗi k, share lên nhỡ sau này có bác nào lại bị :smile:

Thông cảm, đây là lần đầu mình đăng bài hỏi mấy chuyện này nên hông rành. Thường mình gg là đã giải quyết được rồi. ^^ Còn lần này là đồ của người ta nên hỏi luôn cho chắc.

1 Like

Mình đã khắc phục được lỗi. Đầu tiên mình tạo usb boot. Sau đó sử dụng chức năng startup repair là đã khắc phục được. Cảm ơn mọi người đã chỉ dẫn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?