Cảm thấy lãng phí vì không biết sắp xếp thời gian

1 ngày 24 tiếng chả biết sắp xếp time thế nào cả.Downtime 1 ngày tính ra gần 10 tiếng lận.Tiếng Anh thì học 10 năm chả hiểu gì.Lãng phí nhiều quá cảm thấy mình như không còn sống vậy.Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo với ạ.:innocent:

5 Likes

Lên Mục Tiêu Cho Bản Thân :smiley:
Bạn có thể xem một số bài viết sau trên diễn đàn :smiley:
Kế hoạch học tiếng anh
Đặt mục tiêu SMART
Kiếm 20triệu trước 20 tuổi

5 Likes

Nếu bạn chưa đi làm thì hãy sắp xếp như đang đi làm vậy. Bắt đầu ngày mới vào 7h sáng tới 11h30 trưa. Buổi chiều từ 1h30 tới 5h tối .

• Riêng mình chưa đi làm thì bắt đầu từ 5h sáng ( đánh cầu lông ).

Đọc sách
+
Chịu khó lướt daynhauhoc, tốn thời gian ngang ngửa fb nhưng mà thông tin có ích thì nhiều hơn fb nhiều :v::v::v:

Me too. Đang học doulingo, cảm thấy oke ! ( chỉ doulingo thì không đủ, nhưng khởi động thì với doulingo là oke rồi )

Từng 1 thời gian như vầy :triumph:

Tự tạo động lực cho bản thân và duy trì nó thành thói quen :smile:

1 Like

em 20 tuổi mà 1 đồng còn chưa làm ra này bác ơi.Thấy bọn bạn kinh doanh online tháng cả chục triệu nhìn ham thật :scream:

1 Like

Mình cứ làm vì mình hứng thú đam mê đi đã.
Trước hết khơi dậy cái đam mê trong người bác đi.
Rồi làm việc hết mình thì mấy chục kia có ăn thua gì đâu

1 Like

Đừng để ý bọn xung quanh kiếm $ nhiều làm gì, chỉ tổ mệt óc thôi, xong rồi lại nghĩ linh tinh thành ra chẳng làm được gì.
Mình nghĩ trường hợp của bạn chắc chưa có 1 mục tiêu đủ to để bạn quên hết mọi thứ gây xao nhãng kia.

1 Like
  • Mình 23 r` những cũng chưa có gì đặc biệt. Hãy sống sao mà mỗi ngày trôi qua mình cảm thấy tốt hơn là được rồi.
  • Thấy là một chuyện, bên trong tụi nó cũng mệt óc lắm.
  • Được thì xin bọn nó cho ké học tập kinh nghiệm .
  • À mà nếu bạn muốn kiếm chục triệu hàng tháng thì thử cá độ đá banh online thử xem :blush:

Khác gì chứng khoán đâu bác ơi.Nói chung bây giờ em cần giá trị cuộc sống hơn là tiền.Hy vọng đất nước ai cũng hiểu được cái giá trị của bản thân mình mà bớt sửu nhi đi.Gì chứ sao cái bài viết đất nước lười với vụ doanh nghiệp Nhật là em thấy không còn gì nhục hơn rồi :scream:

1 Like

Bác kiếm cuốn sách Tony buổi sáng đọc chơi cho vui nhé.

Có ebook ko bác send link em phát nào :heart_eyes: :kissing_closed_eyes:

Rẻ như bữa cafe mà bác, đọc sách hay hơn ebook.

Hội sách bây giờ có bán không bác?em chạy đi mua ngay và luôn ấy :heart_eyes: thích cái cách kể chuyện của nhân vật Tony gê.Vừa hài hước vừa cho ta biết được những bài học quý giá :blush:

Nhà sách fahasa hoặc tiki giao tận phòng hehe bác ah.

nãy lướt qua topic kia thấy thời gian biểu của bạn khủng lắm mà?
KLQ bạn sv năm mấy vậy?

Mình cũng lạc hướng, vô định quá. Giúp nhau tạo động lực trong cuộc sống.

Ngữ pháp trình độ trung cấp nhưng phải chắc. Học ngữ âm (phát âm, ngữ điệu, nhịp điệu) thật chuẩn . Học từ vựng theo chủ đề. Và cuối cùng là nói và nghe thật nhiều hết sức có thể.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?