Máy ảo vmwera không có mạng!

EM chào anh chị em có 1 vấn đề hỏi là! Máy em đang dùng unbuntu và cài máy ảo vmware cài window 7.
Mạng em khi em thiết lập em để mặc định là NAT. Khi em cài window 7 trên vmware xong thì không có mạng! Mặc gì em ping địa chỉ thì có mạng nhưng khi ping bằng tên miền thì không có mạng! Cho nên máy ảo không vào mạng được! mặc dù unbuntu vẫn có mạng đó là bằng mạng wifi. vậy anh chị nào biết cách khắc phục vấn đề này giúp em ạ! em xin chân thành cảm ơn!

Khuyên bạn là trên Linux thì bạn dùng VirtualBox sẽ ổn hơn VMware vì VMware dường như không phải phần mềm tự do. Khi đã dùng Linux, hãy đề cao tư tưởng tự do lên hàng đầu, nói không với các phần mềm độc quyền gây mất tự do.

Còn nếu cứ muốn dùng VMware nếu NAT không được bạn chuyển sang bridged thử xem. Việc ping không phải là thông tin hữu ích mà là bạn cần cung cấp địa chỉ IP của máy Windows của bạn và tracert (lệnh ipconfig và tracert từ máy Windows 7 của bạn) để mọi người ở đây xem giúp từ nó ra bên ngoài xem nó sẽ đi qua những đâu để bạn biết cài đặt cho đúng đường từ máy ảo ra card máy thật và ra Internet.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?