Mất account admin laptop

Chào mn.

Mình lỡ tay xoá account admin .
Laptop của mình đang dùng account adga
Desktop của mình mất hết tài liệu. Mình không còn quyền administrator.
Cho mình hỏi có cách nào khôi phục lại không, hay có cách nào để lấy lại tài liệu không?
Mình cảm ơn.

Nếu file vừa mới xoá thì bạn tìm tool recovery data nhé, sẽ khôi phục được khoảng 50-60% dữ liệu

1 Like

Vào CMD chạy lệnh net user administrator /active:yes. Rồi login bằng quyền admin vừa bật

2 Likes

Nếu data còn nằm trong thư mục user administrator, bị chặn không cho mở thì dùng USB win Mini PE chạy quyền admin để mở.

2 Likes

Account admin đâu có xoá được đâu mà bạn lỡ tay xoá vậy :smile:

2 Likes

cmd:“Access is denied.”

Bạn chạy lệnh đó như nào ? Phải run as administrator hoặc C:\windows\system32> chứ bạn chạy bằng acc adga của bạn thì bó tay rồi

1 Like

Người ta bảo bạn chạy lệnh net user administrator /active:yes thì bạn cũng phải lên google search xem lệnh này là cái gì ? Có tác dụng gì ? Sử dụng như nào chứ ? Nhỡ người ta cmt lệnh format ổ cứng hay scripts thả virus vào máy thì bạn cũng làm theo luôn à. Rồi bị Access is denied bạn cũng không biết lên google search tại sao lại bị, cái nằm chờ người ta vào comment chỉ cách fix.

10 Likes

Tuyệt! Bạn nữ này trả lời chất, mình ưng cái bụng lắm.
Còn cái ông bị vấn đề kia thì đừng có dại mà khởi động máy bằng Windows đang cài, tốt hơn hết là khởi động bằng Live USB hoặc Live DVD rồi tìm cách cứu file đã rồi tính tiếp. Bởi vì nếu chứa file ở ổ C: mà khởi động lên vài lần thì các file tạo ra ghi đè mất chỗ file đang bị tạm thời xoá => vô phương cứu.

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?