Macbook Air học CNTT được không?

E đang tìm 1 laptop để học trong 4 năm. Có thể e sẽ học về hệ thống thông tin hoặc có thể là kỹ thuật máy tính. E đang phân vân macbook air có phù hợp với chuyên ngành hiện tại của em ko. E cám ơn

được thì sắm macbook pro luôn cho ngon :v

2 Likes

mac người ta chuộng viết code lắm nghe nói không giật , do co SSD với anh táo làm cả phần mềm với cứng nên nó chạy mượt khỏi nói , có điều chơi game thì không nên

1 Like

hihi sắm được pro thì em đã ko đề cập tới Air rồi, nên dừng bác nào kêu e sắm pro nhé.Vậy là Macbook Air vẫn đủ xài cho code ạ mọi người ?

mình thì nghĩ nó ko hẳn là đủ đâu , mà nếu được bạn nên căn nhấc với số tiền đó mua cái laptop Window thì nó sẽ ok hơn nhiều đấy

1 Like

Nếu làm backend hay mobile thì không nên dùng Air, bạn mình đang xài Air code Java. Máy rất nóng và hiệu suất không tốt khi build so với các máy Windows đồng giá. Frontend mình nghĩ chắc vẫn ổn

4 Likes

À ra là vậy, cảm ơn 2 bác. Mà e đang tính mua mấy con máy trạm cũ đại loại như HP z15,dell m4600 các thứ. các bác thấy thế nào

Mình cũng tính mua HP ZBook 15 G3 :laughing:
Mình nghĩ mấy con đó khá ổn để code backend

3 Likes

pin ổn k a, trụ tầm được mấy tiếng

Mobile hay web đều code được, nhưng mà lúc build và mở nhiều ứng dụng thì nó nóng và chậm banh xác :smile:, nên thà mua macbookpro hoặc chọn 1 con khác cùng tầm giá thì tốt hơn

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?