Lỗi wifi trên win 7

máy tính của tui xài cũng lâu rồi, nhưng gần đây nó gặp một lỗi mà tui chẳng thể tìm cách sửa, nếu có bạn nào gặp lỗi này giống tui thì chỉ tui sửa với

đầu tiên sau khi khởi động máy tính lên thì wifi vẫn có màu trắng, vẫn bình thường, vẫn xem video lướt web bình thường
image

sau khi sử dụng máy tính được 15-20 phút thì không còn sử dụng internet được nữa, không thể xem google và youtube. lúc này cục wifi hiện lên một dấu chấm than
dau cham than

khi bấm vào cục wifi thì nó không hiện lên tất cả các mạng wifi xung quanh mình mà chỉ hiện lên duy nhất một mạng wifi mà mình đã kết nối trước đó với dòng chữ ‘truy cập hạn chế’ (thường khi bị cái vụ ‘truy cập hạn chế’ này thì wifi nó vẫn hiện tất cả các mạng xung quanh mình chứ không hiện chỉ một mạng duy nhất như này)
bên trong
sau khi bấm vào chữ ngắt kết nối
ngat ket noi

thì thay vì nó hiện hình mặt trời như này
image

thì nó lại hiện ra dấu X màu đỏ trên wifi như này
image

và lúc này,mạng wifi không thể sử dụng internetđược nữa, tui không thể làm gì khác nữa, chỉ có thể khởi động lại máy tính.
Sau khi khởi động lại thì mạng wifi trở về bình thường (gg, youtube bình thường) và sau khi sử dụng được 15-20p phút thì nó lại lặp lại cái lỗi như trên và tui phải khởi động lại máy tính lần nữa. cứ như thế lặp đi lặp lại và tui bị cái lỗi này cũng được 3 tháng rồi mà không biết cách sữa. Driver wifi của tui là loại mới nhất và tui đã kiểm tra rất nhiều, không phát hiện lỗi từ nó

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?