Lỗi trong sublime text 3

Em tải và dùng sublime 3 trên mac os để gõ code nhưng khi lưu xong thì nó bị đóng khung nhìn rất khó chịu! mong mn chỉ là làm ntn để mất khung không ? em mới cái python flake 8 Lint thôi.
đây là ảnh :

Đấy là sublime package về python báo lỗi cho bạn về cú pháp đấy. Nhìn sơ qua thì thấy có thể có vài lỗi sau:

• Thiếu dấu cách giữa # và text (chuẩn PEP8)
  • Dùng cả tab và space để căn dòng
  • Dùng kiểu format string cũ (dùng kí tự %). Có lẽ Lint theo cú pháp Python 3, hoặc bạn đang cài Python 3, còn LPTHW theo cú pháp Python 2.
2 Likes

có cách nào tắt cái báo lỗi đó không?
không tab thì 4 space thì cũng không sao nhưng lỗi trong phần “print” thì em không biết phải lám sao cả!

Sửa thành cú pháp Python 3.

print(something)  # có ngoặc

Nếu thêm ngoặc vào print rồi mà vẫn báo lỗi thì thử đổi sang cách format string khác.

2 Likes

Vậy có thánh nhân nào sửa được lỗi này không ạ?
D100: Missing docstring in public moduleule

Lỗi này do flake8Lint. Bạn thử google lỗi là ra.

1 Like

Tôi cũng search rồi mà dùng thử

# -*- coding: UTF-8 -*-

cũng không được, nhưng không sao báo thì báo nhưng mà vẫn chạy được!

Lỗi của Flake8Lint, lời khuyên tốt nhất là bỏ nó đi, dùng thằng khác.

1 Like

cho mình hỏi là có ứng dụng nào có tính năng hiện lỗi như flake 8 không bạn? mình kết tính năng đó quá! vd như hình

Lỗi của bạn chưa fix hết mà?

Shebang ở dòng 1 phải là

# -*- coding: utf-8 -*-

Nếu sửa shebang mà hết báo lỗi thì cứ tiếp tục dùng package này. Còn nếu không thì chỉ cần dùng sublime text để viết code thôi, còn chạy code bằng powershell/cmd.

1 Like

ý em là hỏi bác xem có cái package nào có chức năng hiện lỗi như ảnh không ý! em tra mà không ra à!

Bạn sửa hết code đi đã.

Mình hiểu ý bạn, nhưng nếu lỗi không phải do package thì cứ tiếp tục dùng package thôi, việc gì phải thay.

1 Like

Lỗi này là lỗi gì mà mình k cài đc package thế mn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?