Lỗi trong FileZilla

Có ai bị lỗi như thế này không ạ .

Mình dùng host free .

Cái FileZilla này cung cấp lỗi mơ hồ quá nhỉ. Trước đó đã đăng nhập vào được rồi hả @TuChiDo?

2 Likes

A đạt ơi , lúc đó tại e bực quá, hì hục cả tối tới bước cuối thì bị lỗi , search google hoài không ra , tại e điền cái host sai nên nó không cho zô , giờ e vào được rồi ạ.Nếu có ai gặp lỗi này các bạn có thể tìm time out và chỉnh lại cho nó .mặc định của mình là 20 , hoặc các bạn kiểm tra lại xem đã điền đúng host , user , pass chưa nhé.

1 Like

trong FileZilla, cứ thấy timeout thì kiểm tra lại thông tin host, user, pass, port có điền đúng chưa nhé.

3 Likes

fpt .tk là có vẻ không ổn rồi á bạn, bạn vào trang quản lý xem lại địa chỉ ftp đi

1 Like

Anh @laptrinhio , chuẩn luôn anh :)) . em sai mất phần host . Tiện đây em post cái lỗi khi zô http://www.diachiwebsite/wp-admin trong wordpress .

Thì mọi người nhìn phần Enter và điền user , còn pass thì các bạn làm phép tính + nhé, ở đây của mình là 31 + 2 = 33 và điền vào mật khẩu, sẽ ra trang đăng nhập zô wordpress, mình dùng host miễn phí , con host trả phí thì mình không rõ lắm .

1 Like

Mình vừa nhìn thấy fpt là biết tại sao rồi :smile:

1 Like

@TuChiDo Bác ơi e bị lỗi như này có cách nào fix không ạ E đã điền đúng mọi thứ r mà vẫn không vào đc ạ

Status: Connecting to 123.30.185.56:21…
Status: Connection established, waiting for welcome message…
Status: Initializing TLS…
Error: Connection timed out after 20 seconds of inactivity
Error: Could not connect to server
Status: Waiting to retry…
Status: Connecting to 123.30.185.56:21…
Status: Connection established, waiting for welcome message…
Response: 220---------- Welcome to Pure-FTPd [privsep] [TLS] ----------
Response: 220-You are user number 4 of 50 allowed.
Response: 220-Local time is now 16:03. Server port: 21.
Response: 220-This is a private system - No anonymous login
Response: 220-IPv6 connections are also welcome on this server.
Response: 220 You will be disconnected after 15 minutes of inactivity.
Command: AUTH TLS
Response: 234 AUTH TLS OK.
Status: Initializing TLS…

Bạn đọc cmt ở trên của anh @laptrinhio kìa .

Bạn xem đi .

Còn cái lỗi 220 kia mình chưa gặp . Anh @laptrinhio có kinh nghiệm giúp bạn này với đi ạ.

1 Like

Server đòi TLS thì thử đổi qua port 22 coi đc ko?

E điền đúng hết thông tin rồi ạ
Port 22 vẫn bị lỗi a ạ :disappointed_relieved:
http://imgur.com/c618cez

pm thông tin server tớ kết nối thử

1 Like

Dạ e kết nối được r a ạ :smile: May quá :blush:

1 Like

mình dùng filezilla bình thường dùng vẫn ổn, nhưng mấy ngày hôm nay tải hay chuyển file đi đều bị lỗi toàn chạy được 1 nửa dung lượng là sao ha các bác

do mạng chậm. Chỉnh tăng time out lên là được
Fix lỗi Could not connect to server _ Connection timed out after 20 seconds of inactivity

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?