Lỗi trắng xóa màn hình khi upload code lên Share Host

Hiện tại mình đang dùng Share Host khi mình upload code lên và chạy thì màn hình trắng xóa luôn, cũng không báo lỗi gì. Mình cũng không tìm thấy file error_log trên public_html. Mong các bác giúp đỡ.

Hồi trước mình cũng bị trắng màn hình. Bạn thử xem coi file của bạn có lỗi không (lưu ý là bật error report lên). Hoặc là bật html lên view source xem nó fetch tới đoạn nào

Mình tao 1 file .html để test nó vẫn chạy được, nhưng k chạy được cái .php. Mở Inspect lên nó cũng trắng xóa luôn, không load dc thư viện ra :frowning:

file php của bạn lỗi rồi. Mình cũng bị thế :smile: cũng nghĩ là host si đa nhưng không phải là do file lỗi. Có thể file index của bạn không lỗi mà là do include mấy cái file lỗi. Lưu ý các phiên bản php nữa. Đôi khi một số cú pháp localhost của bạn được nhưng lên host nó sử dụng phiên bản khác thì chuyện không như mơ

Hiện tại file log của mình trên Host chỉ có như thế này, có ai gặp chưa nhỉ/

Truy vấn database lộn chỗ hay sao kìa kìa :smile: Sao lại truy vấn localhost

2 lỗi Warning thì nó không ảnh hưởng, Error nó là thiếu file ico, 3 lỗi này không liên quan đến việc xử lí upload file, bạn up code file upload lên và phiên bản PHP hosting đang chạy

Mình đang phải sửa cái này nhưng nó là 1 cái CMS tự viết cũng lâu rồi, mà code còn Zend rồi, đang sử dụng PHP 5.3. Không biết sai chỗ nào mà sửa mới đau. Cái này mình còn chưa cả config để kết nối vs DB mà nó cũng k báo lỗi gì.

Nếu là hosting thì bạn ép file show error log ngay trên header php, nếu không được thì chỉ có debug tay từng dòng, xem nó error từ dòng nào rồi tìm hướng fix…

Đây là file index của mình nè.

Bạn đặt error_reporting0 thì nó không hiện log đâu

error_reporting(E_ALL);

http://php.net/manual/en/function.error-reporting.php

Mình có lưu ý bạn rồi mà?

Ý là bật cái này:
// Report all PHP errors (see changelog)
error_reporting(E_ALL);
ở trong index hử bạn.

:smile: bạn cho cái dòng

error_reporting(0); 

Nhưng có biết nó làm gì không thế? Bật lên, xem nó lỗi gì, fix từng cái. Theo mình thấy thì bạn truy vấn database sai nữa, thêm cả link icon cũng sai.

Nó vẫn không hiện lỗi gì bạn à. Bạn teamview giúp mình tí dc k.
ID: 671 768 463
Pass:7544

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?