Lỗi sql - dấu hiệu cho thấy bộ nhớ khác bị hỏng

mọi người ơi em bị lỗi này khi sử dụng new database diagram ạ,em không biết là lỗi gì,cách khắc phục nó như thế nào ạ

Câu hỏi phải như thế này nhé:

Có câu trả lời luôn rồi đấy.

2 Likes

anh ơi toàn tiếng anh chỉ cho em được không ạ

Nếu bạn dùng phiên bản của SQL ServerSQL Management Studio khác nhau thì đều này có thể sẽ xảy ra.
Kiểu như SQL Server là 2014, nhưng SQL Management Studio là 2012 thì sẽ xảy ra lỗi này.
Hoặc bạn cố thêm và thay đổi các tập tin mdfldf phiên bản mới vào SQL Management Studio phiên bản cũ hơn.

2 Likes

anh ơi em cài lại sql server management studio rồi những không được ạ

Bạn bảo là cài lại, vẫn phiên bản giống với bản vừa gỡ bỏ?
Cụ thể sau đó bạn làm gì? Attach 1 CSDL có sẵn vào và dính lỗi nữa? Hay tạo 1 CSDL mới?

3 Likes

anh ơi phiên bản 2012 mà có giống phiên bản cũ đâu,em dùng 2 cái đều 2012 hết ạ

dạ em dùng cơ sở dữ liệu cũ ạ

Sao không cài luôn bản mới nhất nhỉ. :thinking:

Cơ mà nếu không bắt buộc dùng SQL Server thì qua MySQL cho dễ thở. =]]

1 Like

anh ơi rõ ràng em đã tạo database mới mà vẫn không được ạ

nặng máy bạn ơi máy nhà có 3gb ram à

vâng ạ,em thấy người ta nói coi nhiều kênh tiếng anh và học từ vựng trên các kênh ấy thì sẽ tự nhiên giỏi tiếng anh nên em làm theo. à mà có ai biết sửa lỗi trên như thế nào chưa

hình lỗi sql 1

mọi người ơi em tạo cái database mới là Tutorial_1 rồi sao nó vẫn lỗi ạ

lỗi này có ai giải được chưa mọi người

anh ơi em tạo 1 database mới rồi sao vẫn chưa sửa được ạ

bạn ơi bạn có biết sửa lỗi của mình không

Mình cũng muốn giúp bạn, nhưng những thông tin bạn cung cấp đều rất… mơ hồ.

Các bước bạn thực hiện, lỗi xuất hiện như nào, đều là bạn… nói xuông, không có chi tiết các bước để mình mô phỏng lại thì sao mà giúp bạn được. :kissing:

4 Likes

2 posts were merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

mình có nói xuông đâu,lỗi thì như hình trên còn mình làm theo các bước của anh SITUVN.gcd tải về sql management studio 2012,tạo ra 1 cái database mới bằng create database Tutorial_1,còn tạo cả bảng bằng create table Persons,sau đó mình bỏ null trong PersonID,rồi mình đặt khóa chính cho PersonID,còn tạo bảng như bạn thấy các cột mình làm như thế nào rồi,mình đã cài sql management studio 2012 và gỡ bỏ cái cũ là sql management studio 2010 nhưng lỗi vẫn không hết

Ý bạn là chỉ cài lại cái MS SQL Management Studio thôi á? Còn SQL Server thì vẫn không cài lại? SQL Server là gốc, là nền đấy.
Gỡ hết, cài lại cùng 1 phiên bản đi bạn.

4 Likes

ủa giống nhau rồi mà bạn cài lại chi nữa

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?