Lỗi màn hình xanh: Windows system service exception igdkmd64.sys

Dear mọi người,
Không hiểu sao lap của mình liên tục bị lỗi màn hình xanh. Dùng được 1, 2 ngày là lại bị lỗi. Mình tìm đủ mọi cách trên mạng rồi mà không fix được.
Máy mình MSI gp62 leopard pro, Win 10 lậu
Nhờ mọi người giúp.

1 Like

Mình đã search về lỗi này và kết luận được rằng:
Đây là 1 lỗi liên quan đến driver cho cái graphics card (card đồ hoạ) của máy bạn. Nhiều khả năng là nó không phản hồi. Tốt nhất là sau khi máy fix xong thì bạn nên update cái driver của mình lên mới nhất. Nếu không fix được thì thử đến các shop chuyên sửa máy để sửa cái card.

3 Likes

Trước mình dùng mãi mà chưa bị lỗi này bao giờ, mình mới cài lại win thế là bị lỗi này, liệu là do cái gì mà card bị lỗi bạn nhỉ?

Có thể là hệ điều hành hiện tại xung đột với phiên bản card màn hình đó bạn. Bạn vẫn nên thử update driver card màn hình trước.

1 Like

update card intel hay card ngoài bạn?

mình update rồi mà nó vẫn chết :(( pls help

bạn cài driver từ đúng nguồn của msi chứ. hay bạn sử dụng các phần mềm t3 như driverio ?

2 Likes

chuẩn MSI bạn ơi mình không dùng phần mềm t3 nào cả

hiện tại thì mình thấy nhiều bạn của mình cũng bị trường hợp này mặc dù trước đó vẫn dùng bthg. không biết có phải do bản update của windows ko nữa. bản update vừa đây lỗi tùm lum không restart đc máy

:v Nhiều người cùng bị vậy chắc không phải do mỗi bạn rồi
Nếu upgrade W10 lên mà bị thì do windows
Nếu không upgrade W10 mà upgrade driver mà bị thì có khả năng bị từ drivers

Nếu do windows thì … chắc chờ fix thôi. Nếu rảnh thì có thể cài lại bản cũ + xài win block update
Còn nếu drivers thì dễ xử hơn xíu, có thể uninstall driver hiện tại + cài lại bản cũ

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?