Lỗi không vào được windows 7 UEFI: EFI\Micosoft\Boot\BCD Error Code 0xc00000000f

gần đây mình k thể vào được windows 7, mình cài theo chuẩn uefi vì lỗi như hình sau

trên máy mình có cái song song ubuntu 14.04 cũng chuẩn uefi,
mình đã repair strartup bằng chức nằng của win nhưng k được, rồi mình cắm usb cài win vào, fix bằng diskpart, bootrec, bằng chức nằng của bộ cài win cũng k được
help me, trên mạng toàn hd fix theo chuẩn mbr ,lengacy bios,
xincamon

1 Like

Lỗi này là do khi bạn cài Ubuntu thì phần mềm nào đó hay phần cứng có sự thay đổi và là nguyên nhân làm cho Windows không khởi động được. Để sửa thì bạn cho vào cái đĩa cài Windows hoặc cái gì đó bạn dùng để cài rồi chọn ngôn ngữ, cứ next next … rồi chọn Repair your computer

3 Likes

trước mình cài windows uefi xong, rồi mình cài ubuntu uefi, và dùng bt 1 thời gian dài, dạo gần đây mình k dùng ubuntu, tối hôm trước mở máy lên thì tự nhiên lỗi, mình đã repair rồi mà k được bạn à :slight_smile:
nghĩa là tự nhiên nó lỗi, chứ k phải mình mới cài ubuntu lên nó mới bị lỗi,
:stuck_out_tongue:

Có thể là xung đột hệ điều hành hoặc xung đột phần cứng :slight_smile: Bạn nên tìm hiểu Ubuntu thật kỹ (có thể dùng thử trên máy ảo) rồi cài 1 hệ điều hành duy nhất thôi (Ubuntu) . Chứ cài 2 hệ điều hành thì rất dễ xảy ra xung đột và không bật máy được.
Trường hợp này thì nếu sửa được thì bạn cứ sửa, không thì mang ra tiệm hoặc chỗ nào có uy tín nhờ họ giúp đỡ :slight_smile:

2 Likes

mình k muốn cài lại win, nên muốn sửa cái lỗi kia, chứ cần kíp quá thì mình cài lại win, vì mình cài theo chuân uefi, chuẩn nàu chuẩn mới , nên chưa có nhiều hướng dân fix lỗi về uefi lắm, mình cũng k rõ uefi, mình mơis chuyển qua uefi 1 thời gian, ổ cứng mình cho qua gpt luôn
mình cần dùng cả 2,mà k có tiền mua 2 máy nên phải cài song song ban ạ :stuck_out_tongue:

1 Like

Tùy bạn thôi :slight_smile: Nhưng dùng 2 OS song song thì cần phải hiểu rõ hệ thống và có kinh nghiệm xử lý lỗi. Không thì rất nguy hiểm :slight_smile:
Còn việc bạn sửa được hay không thì tùy bạn :slight_smile:

3 Likes

Bạn thử chuyển định dạng ổ boot về CMS coi sao?
Mà bạn dùng dòng nào vậy nhỉ ?

1 Like

ổ cứng mình chuyển qua gpt và boot máy mình cũng chuyên qua uefi, mình cài win và ubuntu cũng theo chuẩn uefi, nên chuyển về mbr, lengacy boot thì nó báo boot empty ngay

2 Likes

đay nhé bạn: http://genk.vn/huong-dan-khac-phuc-loi-man-hinh-do-khi-bat-auto-update-tren-windows-7-20160506151104346.chn

3 Likes

cai nay la cai gi ban, man hinh do la sao nhi, may minh bi loi file bootx64uefi, minh cai lai win va ubuntu roi :slight_smile: tks ban

Bạn tắt boot secure đi ròi bật cms enable là zo dc win 7 uefi. Chúc bạn may mắn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?