Lỗi java.lang.IllegalStateException: Illegal access: this web application instance has been stopped already

Chào mọi người, em bị lỗi ở trên khi thêm một cái method findOneByCode() như này.

public interface PopularRepository extends JpaRepository<PopularEntity, Long> {
    PopularEntity findOneByCode(String code);
}

Trước đó em cũng có thêm một cái interface y chang vậy nhưng cái đó thì chạy được.

public interface CategoryRepository extends JpaRepository<CategoryEntity, Long> {
     CategoryEntity findOneByCode(String code);
 }

Cái interface CategoryRepository mặc dù có method findOneByCode() thì nó vẫn chạy, còn cái PopularRepository khi thêm method findOneByCode() vào thì không chạy được. Mong mọi người giải thích cho em với nha, cảm ơn mọi người đã xem qua :smiley:

Xin chào mọi người, em tìm ra cách giải quyết rồi ạ. Vấn đề là nằm ở chỗ findOneByCode, từ “Code” ở cuối là một thuộc tính có ở bên CategoryEntity, còn ở bên PopularEntity không hề có thuộc tính nào là “Code”. Cái findOneBy gọi là Defining Query Methods, sẽ từ cái tên method của mình mà tạo ra câu truy vấn tương ứng. Em mới đọc tài liệu và hiểu sơ sơ như thế, sai sót chỗ nào thì mọi người bổ sung thêm sau nha, em để bình luận này ở đây để cho mấy bạn mà bị phải giống em thì dễ tìm nha. Cảm ơn mọi người nhiều :smiley:

8 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?