Lỗi hiển thị tiếng Việt trên Google Chrome

Không liên quan đến lập trình lắm, nhưng các bác cho em hỏi có cách nào xử lý lỗi font hiển thị như thế này không ạ? Chỉnh font, tải font trên Google Apps rồi, bản Chrome này là v53 nên mất DirectWrite rồi.

Mong các bác cứu giúp. Hầu như máy của Công ty và ở nhà đều bị, ngoài con máy chạy Ubuntu ra là ok.

Cái này do trang web dùng unicode tổ hợp. Không hiểu sao lại bị như vậy trên Chrome. Nếu bạn có thể gửi trang web, mình có thể test thử chứ mỗi cái hình vậy thì cũng bó tay

3 Likes

Lỗi hiển thị này bị nhiều trang web lắm anh ơi. Trên Facebook cũng bị tương tự, thử tìm hiểu trên Google thì e tìm thấy duy nhất 1 bạn cũng bị như này, mà không có câu trả lời để giải quyết việc này.

Hầu như máy win 7 ở cty đều bị, ngoại trừ 2 máy ubuntu ra.

Thử chỉnh theo đề xuất ở đây xem https://support.google.com/chrome/answer/95290?hl=en ? Cũng chạy Firefox xem để quyết định rằng lỗi đó do trình duyệt Google Chrome hay xuất phát từ Windows? Vì Chrome trên Ubuntu không bị thì cũng có hai khả năng: Ubuntu khác Windows, Chrome for Linux khác Chrome for Windows.

1 Like

:)) Đúng đấy, Win7 mình cũng bị, nhưng Ubuntu lại ko.
Tuy nhiên Firefox lại bình thường :v

Chắc tại do Chrome trên Windows bị gì rầu.

1 Like

Hic giờ máy Ubuntu em + chrome 79 lại bị rồi, lỗi tiếng Việt tòe loe luôn

có bác nào bị không ạ

Trên Ubuntu thường bị lỗi font tiếng Việt do không có font tương thích. Bạn thử tìm font Arial rồi cài vào máy xem.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?