Lỗi cài oracle?

Tình hình là em có cài oracle nhưng bật file setup.exe lên mãi mà không chạy(nhấp vô mà không có phản ứng j cả). Lên google tra mà không biết dùng từ khóa lỗi j. Mong mọi người có kinh nghiệm giúp đỡ.

coi trong task manager có process của nó chưa

1 Like

Chưa. không có j hết. Thử với file .exe của mấy phần mềm khác bình thường mà oracle sao không chạy

Có cái file word hướng dẫn cài đặt kìa, bạn vô coi coi thử nó có nói gì trong đó không?

1 Like

Vô coi rồi.hix.chạy không được file exe luôn.tải lại cũng vậy.chẳng lẽ cài lại win.quá buồn :frowning:

Xem thử lỗi gì chứ cứ cài lại Win không phải là cách giải quyết đâu. Oracle đó @Dragon_blue209 download ở đâu nhỉ. Gửi link Đạt cài thử.

1 Like

Em đưa quá máy đứa bạn cài thử nó chạy được.Em tải trên trang chính oracle ak anh.Chek do máy bị lỗi rồi.tìm cách chỉnh mà ko biết từ khóa google không ra :frowning:

Em gửi lỗi lên đây thử? Vậy là lỗi là do máy của em rồi.

nó có phân ra 32/64 bit gì không ta :v

2 Likes

Cái này phân ra 32/64 với nhiều môi trường.
http://www.oracle.com/technetwork/database/enterprise-edition/downloads/index.html

Đang đọc tài liệu về phần phân quyền cô bắt làm trên oracle mà cài bị lỗi.nản quá.keke.Đi ngủ thoy.Cảm ơn mn

1 Like

Good night, vậy mai gửi thông tin lỗi lên xem thử :smile:

thử…

• kiểm tra xem cài JSDK 32bit chưa (dù đang muốn cài oracle 64b) :joy:
  • tắt User Access Control
1 Like

Tìm hiểu Oracle thì nên sử dụng môi trường Linux

Khi tải về giải nén ra khác ổ C (ổ chứa win) là được

1 Like

Khi bạn “nhấp mãi mà ko chạy” thì có 2 khả năng:

1. Có cái process nào đang “mắc kẹt” trước đó.

=> Mở process lên kiểm tra xem có thấy process nào tên là java.exe hoặc setup.exe ko, kill nó đi.
Đơn giản nhất là restart lại máy.

2. Đường từ ổ đĩa đến thư mục chứa source có 1 cái nào đó có chứa khoảng trắng:

Vd: d:\phan mem\oracle\xyz\setup.exe
Đường dẩn trên có khoảng trắng trong chử “phan mem”. Thay thế nó bằng dấu gạch dưới hoặc bò khoảng trắng đi.

Cài Oracle Database lên windows thật ra rất dể, kiểu như cài Microsoft Office :slight_smile:
Sau này đã quen với Oracle rồi thì nên chuyển qua dùng Oracle Database trên Linux.

=> Tham khảo các clips hướng dẫn nhập môn Oracle ở link này:

=> Link này là cho các bạn học môn SQL trên Oracle:

3 Likes

Bạn sửa được lỗi này chưa? Máy của mình cũng bị, bạn chỉ mình với !

giải nén file vào ổ chứa window bạn nhé

Do thư mục admin mà mọi người lúc cài win để tiếng việt hoặc có khoảng trống ở giữa nha, lỗi này rất nhiều ứng dụng hay setup 1 file j đó lỗi là do nó, nên mọi người chỉ cần thoát tài khoản đó ra và vào lại bằng tài khoản administrator rồi vô đổi lại tên nha, và lại thoát cái tài khoản này ra vô lại. Lúc này cài cái quần j cũng ok nha

anh có thể ultraview hướng dẫn cài giúp em đc ko ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?