Lỗi bàn phím trên Windows

Chào mọi người, không hiểu sao bàn phím của em cứu lâu lâu lại lỗi như thế này:
Không thể gõ được phím nào cả, em phát hiện tra rằng nếu như ấn phím gì thì sẽ thành tổ hợp phím đó+Ctrl hoặc 1 nút bất kì, và khi click vào shortcut trên desktop thì nó hiện ra properties ạ.
Thỉnh thoảng lại bi, phải reset máy mới hết, em nghĩ do driver hoặc xung đột software ko biết phải ko?

4 Likes

Bị giống mình vãi thi thoảng như điên , phải reset máy. Mà k biết lỗi gì

1 Like

:)) Mình cũng hay bị, và thường thì, mình sẽ spam các phím shift, ctrl, alt ì xèo là hết.

4 Likes

Lỗi của bạn có thể là do phần cứng nhé
Có thể là phím đó bị ấn liên tục :1234:
Mình từng bị vậy rồi, cứ click vào cái nào là nó xóa cái đó, xóa sạch bộ ảnh yêu quý của mình :1234:

1 Like

Em cũng nghĩ thế và thay bộ keyboard rồi, nhung vẫn ko dc, em nghĩ chắc do main chăng?

Hầu như máy tinh nào cũng có lúc bị lỗi này. Gọi là lỗi kẹt phím, không phải kẹt phần cứng mà là kẹt lệnh, nghĩa là OS đang bị kẹt ở tín hiệu phím và không tắt. Kinh nghiệm của mình khi bị cứ nhấn qua 1 lượt tất cả các phím CTR, SHIFT, ALT để tái kích hoạt phím kẹt là hết, không cần phải restart máy.

3 Likes

Bạn xem ở đây xem :smile: nhiều phương án lắm, có thể bạn có app nào đó hỗ trợ hotkey hay đại loại thế? Chỉnh lại keyboard là US, Cài lại driver chuẩn, Xem lại cái Sticky Keys có bật không?,…

https://www.google.com.vn/search?q=windows+ctrl+key+stuck++not+hardware

3 Likes

e mới xem bác kia đưa link nước ngoài, Ctrl + alt + del xong cancle là xong

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?