Lỗi 193:%1 Is Not a Valid Win32 Application của dev Cpp

Chào mọi người. Mình mới cài lại win và dùng DevCpp nhưng khi Run bằng devcpp thì có cửa sổ hiện ra là lỗi 193 :%1 Is Not a Valid Win32 Application.Mình có tìm hiểu cách khắc phục trên link https://support.microsoft.com/en-us/help/812486/event-id-7000-and-1-is-not-a-valid-win32-application-error-message-whe nhưng mình không biết tên service của devCpp là gì và cũng không tìm thấy DevCpp trong phần service theo hướng dẫn. Có cao nhân nào biết khắc phục lỗi này không ạ.

:3 Bạn lưu file vô chỗ nào mà đường dẫn nó ko có khoảng cách nha.

4 Likes

lưu file exe hay là file nó cài đặt vậy bạn??

Bạn bị lúc compile file exe hay chạy nguyên cái devcpp luôn?
DevCPP thì dời chỗ cài đặt sang folder khác ko khoảng cách.
Còn file bạn biên dịch thì tạo file đó chỗ khascl à được

5 Likes

lúc mình chạy chương trình ấy.trên console nó hiện lỗi
file exe của chương trình thì chạy bình thường bạn ạ

Mình tạo ra chỗ khác thì được nhưng tại sao mấy lần trước nó không bị vậy nhỉ.
những file đấy là trươc khi mình cài win vẫn chạy bình thường mà nhỉ???

Window lâu lâu nó điên ấy mà ._.

5 Likes

hihi.dù gì cảm ơn cao nhân nhé :))

tiện thể cho mình hỏi là mình đang code bằng dev c mà chưa chạy chương trình nó hiện ra cửa sổ lỗi stopped working và sau đó mình ấn cancle thì tự thoát luôn dev là như nào vậy ạ???

Do thằng Devcpp nó lắm bugs. Bạn có thể sang codeblocks xài hoặc các IDE khác.

4 Likes

bạn mình cũng bị nhưng chỉ bị khi chạy trên màn hình console thôi.còn mình đang code bính thường thì bị vậy nên hơi thắc mắc

mình vẫn bị à
mình lm theo hướng dẫn bên trên thì lại ko tìm thấy my service đâu hết…
bạn giải thích dùm mình vs

Bạn bị như thế nào? :?
Đặt đường dẫn đúng chưa?

5 Likes

mình cũng bị lỗi đó nữa dù tải bất cứ phiên bản nào nó cũng vậy viết ra thì đúng máy khác chạy bình thường riêng máy mình như vậy có cao nhân nào chỉ mình với.

cách khắc phục sửa như thế nào mong cao nhân chỉ em với!!

Ở trên có cách khắc phục đó bạn. Bạn chuyển file source vào chỗ mà đường dẫn k chứa khoảng cách là được nha.

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?