Lấy N2 trong 2 năm?

Em sinh năm 98, năm nay chuẩn bị lên năm 3 của trường Khoa học Tự nhiên. Em muốn hỏi: Liệu có thể trong 2 năm từ đây tới tốt nghiệp lấy được N2 của tiếng Nhật không ạ? Và đối với trường hợp em học chuyên ngành Computer science thì có đủ thời gian để học tiếng Nhật không ạ?
Em định học ở Nhật ngữ đông du, tuần học 6 buổi, không biết từ đây tới khi N2 là phải trả bao nhiên tiền ạ?

Mình thấy b hỏi câu học N2 trong 2 năm có lấy được bằng không nó khá buồn cười. B phải hiểu lấy được N2 hay không nó nằm ở b nên chẳng ai trả lời được câu hỏi đó cả.

Tuỳ người bạn nhé, học ngôn ngữ nhanh hay chậm là tuỳ vào “năng khiếu”.
Có người học tiếng Anh 6 tháng nói tốt, có người học năm này qua năm khác vẫn dậm chân tại chỗ hoặc chỉ khá lên 1 xíu.

2 Likes

Có thể! Mình biết 2 trường hợp lấy được N2 trong 1 năm. Do đó lấy được N2 trong 2 năm là có thể.
Riêng đối với bạn được hay không thì là do bạn, mình không biết.

Có đủ! Nếu như chỉ tập trung học chuyên ngành + ngoại ngữ, bỏ bớt các thú vui tốn thời gian đi, và bớt ngủ đi, bạn sẽ có đủ thời gian học.
Như mình ngày đi làm 8, 9 tiếng ở công ty, vẫn dành 2 tiếng tập karatedo và 4 tiếng học ngoại ngữ vào buổi tối.
Riêng đối với bạn được hay không thì là do bạn, mình không biết.

Mình tự học qua internet nên không biết.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?