Lấy lịch sử bình luận Facebook sau khi bị chỉnh sửa qua FB API

Chuyện là mình đang vọc vạch FB API để là vài ứng dụng trong những ngày nghỉ hè rãnh rỗi. Mình đang viết một ứng dụng có chức năng truy xuất các bình luận của một bài viết công khai trên fanpage bất kì. Nhưng gặp vấn đề ở chỗ là FB API chỉ get giá trị bình luận mới nhất, nếu bình luận đó đã chỉnh sửa thì không có cách nào xem lịch sử được.
Nên anh em nào có kinh nghiệm vụ này thì đề xuất giải pháp giúp mình nhé. Cảm ơn mọi người.

Trả lời:
Gửi request đến URL sau rồi parse Json nhận được để kiểm tra lịch sử của bình luận: (đối với các post ở trạng thái public)

https://www.facebook.com/ajax/edits/browser/comment?comment_token={comment_id}&__a=1

1 Like

Mình vẫn không hiểu ý bạn. Comment đã chỉnh sửa thì có vấn đề gì nhỉ, chỉ là đổi text thôi mà. liên quan gì đến lịch sử ta. mà lịch sử của bài viết hay lịch sử của comment đã sửa

1 Like

Lịch sử chỉnh sửa của comment ấy bạn. Comment đã bị chỉnh sửa và mình muốn hiển thị comment gốc khi chưa chỉnh sửa trên ứng dụng của mình.

Hiện tại thì FB API chưa hỗ trợ cho việc đó thì fai. Vừa đi hỏi dùm và dc trả lời như vậy. hi

1 Like

Hì cảm ơn anh nhé. Nhức đầu vụ này đây.

dùng cookie curl thôi bạn, api thì chưa có

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?