Lấy lại file bị virus mã hoá .nbes

Bị tất cả các thư mục hay chỉ mỗi Downloads?
Xem cái _readme.txt và chuẩn bị tiền đi.

2 Likes

toàn bộ file. có cách nào lấy lại được k bạn

Nếu lấy lại dễ thì bọn chúng làm phần mềm tống tiền làm gì nữa?
Giờ có nhiều loại virus tinh vi rồi. Chỉ “phòng bệnh”, “bệnh” mà “dính” rồi thì chỉ có chi tiền nhờ “bác sĩ” (bọn chúng) chữa cho thôi.

2 Likes

cám ơn bạn SITUVN.gcd mình hiểu. nên mới nhờ ae nào hay giúp mình 1 tí mình lấy file video cung duoc @@

Tìm với từ khóa: nbes ransomware cho các kết quả chỉ vài ngày trước. Đây là phần mềm tống tiền mới có tên STOP/DJVU.
Bạn có thể tham khảo các cách từ các kết quả tìm được.

Bạn có thể gửi duy nhất 1 tập tin đã bị mã hóa để bọn chúng giải mã cho bạn, theo địa chỉ thư điện tử mà chúng cung cấp.

Không có gì đảm bảo bạn sẽ nhận lại tất cả dữ liệu của bạn, kể cả khi đã trả tiền cho chúng!

4 Likes

Mình theo hướng dẫn của @SITUVN.gcd tìm đc link decrypt này https://howtofix.guide/nbes-virus/?cn-reloaded=1#How_to_decrypt_nbes_files

2 Likes

Kéo xuống cmt nhìn có vẻ hơi toang :)) . Bọn này đã có khả năng phát tán thì chắc encrypt để ko bị crack là chuyện muỗi đốt inox.

2 Likes

k ổn thật :)) nhưng mà chịu khó tìm thôi, lên mấy hãng lớn như Kaspersky, ESET… check thường xuyên xem họ có cập nhật gì về mẫu mới này không.
còn vụ encrypt thì hầu như ransomware là vậy, reverse lại là có key thôi, vấn đề là nằm ở thời gian :grimacing:

1 Like

nhiều khi tải file encrypt về chạy lại bị decrypt lần nữa thì toang =))

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?